Docchula Community

ในข้อสอบกสพท.ถ้าถนัดอังกฤษแต่ไม่ถนัดเลข จะพอดึงกันได้มั้ยครับ

ICE

สวัสดีพี่ๆครับผม คือผมเองอยากเรียนแพทย์มาตั้งแต่เด็กๆแล้ว แต่ผมเอง ไม่เก่งเลขมาตั้งแต่เด็กๆแล้วเหมือนกัน ส่วนวิทย์ วิชาที่ถนัดคือเคมี ส่วนฟิสิกส์กับชีวะไม่แม่นเท่าไหร่ ลืมไป ผมกำลังขึ้นม.6น่ะครับผม แต่ผมชอบวิชาภาษาอังกฤษมาก สอบCU-TEPครั้งแรกตอนม.5ได้72 เลยคิดว่าถ้าผมติวอังกฤษให้แม่นๆ เพื่อชดเชยกับเลขที่ไม่ค่อยถนัด มันจะพอดึงกันขึ้นไปได้มั้ยครับพี่ๆ  
ยังไงก็รบกวนขอความคิดเห็นพี่ๆด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ ^^

SI'122

พี่ว่าตอนนี้ยังเหลือเวลาอีกเยอะแยะอะ เอาให้เยอะที่เท่าที่จะได้ละกัน

ไม่ต้องเครียดมากจนเกินไป   แต่ต้องไปแบบสม่ำเสมอ แค่ปีเดียวเองครับ    แต่อย่าลืมใช้ชีวิตม.ปลายให้คุ้มค่าด้วย !!

ที่สำคัญอย่าทิ้งวิชาใดวิชาหนึ่งไปล่ะครับ เพราะจะมีคะแนนขั้นต่ำอยู่!    :)

Offline exFictitiouZ

• 456
  • 191
    • exFictitiouZ's Gallery
ได้แน่นอนครับเพราะนั่นคือสิ่งที่พี่ทำเป๊ะ ๆ เพื่อเข้าคณะนี้ครับ พี่ถนัดอังกฤษกับเคมีเหมือนน้องเลย
เลขกับอังกฤษ สลับขากันได้ครับ จะเอาตัวไหนเด่นเพื่อดึงอีกตัวก็ได้เสมอครับเพราะถ่วงน้ำหนักเท่ากัน
เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่ากังวลมากจนเกินไปด้วยนะครับ อันนี้สำคัญ

exFictitiouZ on Twitter and Multiply
ATP

ได้เถอะน้อง

พี่ไม่ถนัดเลข อังกฤษง่อยยิ่งกว่า เข้ามาคณะนี้ได้ยังไงยังไม่รู้เลย 555555
มีอังกฤษดีมันก็ช่วยๆ ดึงแล้วแหละ ตั้งใจทำวิชาที่ถนัดให้ดีที่สุดนะน้อง ^ ^
อาจไม่ดูดีเท่าดาวดวงใด
แต่ฉันอยู่ใกล้กว่าดาว =]

Offline Ladiiz*

• *
  • 564
  • 17
เลข อังกฤษ ง่อย แต่วิทย์ดี ก็โอเค ล่ะน้อง
เธอหยุดยั้งวันเวลา แค่เราได้พบกันในวันนี้ แค่พบเจอกับเธอ... : )))

ICE

ครับผม ขอบคุณมากครับพี่ เลขกับวิทย์นี่คงต้องทำโจทย์อย่างเดียวหรอครับ ผมเรียนเลขที่ติวเตอร์ ได้สมุดรวมโจทย์เอ็นเก่ามา ยังทำไม่หมดเลย^^

cycycy

ขอยืมถามหน่อยเหมือนกันครับ

คืออังกฤษผมก็โอเคระดับนึง ได้cutep548 กับ570 แต่คือคะแนนที่ได้มาจากlistening+readingล้วนๆเลย writingได้อย่างละ13-14เอง เอาเป็นว่าแกรมม่าห่วยมากจะฉุดคะแนนอังกฤษกสพทขนาดไหนอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ