Docchula Community

ขอถามหน่อยคับว่าเรียนแพทย์ที่จุฬาเสียค่าเรียนเท่าไหร่อ่า

อยากรู้..และอยากถาม

8)อยากทราบมากมายคับ
-ค่าเทอม ค่าหน่วยกิด ค่ากินอยู่ ???
พวกอารัยประมานนี้เพราะกลัวไม่ไหวเรื่องเงิน :'( อยากเรียนที่นี่มากมายคับ :-\
ขอบคุงลวงหน้านะคร้าบบบบบ :-*

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
รู้แค่ค่าเทอมอ่า 18000 บาท สองเทอมก็ 36000
ค่ากินอยู่นี้ ไม่แน่ใจอ่ะ พี่ไม่ได้อยู่หอแหละ ต้องรอถามพวกหอยูเซนเตอร์ละกานนะ
ปล. เค้ามีทุนให้นะน้อง แต่เงื่อนไขคือต้องติดก่อน 555+
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
อืม ค่าเทอม 18000 เห็ยว่าจาขึ้นเนี่ย ไม่ขึ้นซะที
ค่าหอนี่ต้องรอคนอยู่หอมาตอบนะ แตกต่างกันไปแล้วแต่ว่าอยู่หอไหน
แต่เคยได้ยินมาว่า 4000 ต่อเดือน?  รึป่าวหว่า?
อย่าเชื่อพี่แล้วกัน  :-X

เรื่องของกินเนี่ย ถ้าน้องอยู่บ้านก็ไม่น่าเสียค่าของกินมากหรอกเพราะยังไงน้องก็กินในมหาลัยบ่อยกว่าที่อื่นอ่ะนะ ไม่แพงมาก
ยกเว้นว่าน้องหาเรื่องไปกินถึงสยาม อันนั้นก็นะ.....แล้วแต่คน

ค่าเดินทางก็แล้วแต่ที่อยู่
พี่เสียค่าเดินทางประมาณเที่ยวล่ะ 50กว่าๆ อ่ะ้น้อง  -*- 
บ้านไกลลล

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline -ŦęćĥМάŋĩǻċ-

• 4679
  • 13
  • ทำไมเราขี้เกียจจัง
ก็ถ้าหอยูก็มีหลายราคานะ
ห้องเดี่ยว(ผู้หญิง) ประมาณ 10000 กว่ามั้งจำไม่ได้
ห้องคู่ ก็คนละประมาณ 4300 รวมน้ำไฟ
ห้องสี่คน ก็ไม่เกิน 2000

หอนอกไม่รู้นะ

ถ้าจะให้ประหยัดก็ต้องอยู่หอใน
ก็เทอมละ 4000 บาท
ค่ากินก็แล้วแต่ว่ากินเยอะกินน้อย
แม้กายไกลสุดฟ้าลับตา ไม่เกินใจไข้วคว้าฝันถึง ไม่เกินรักฝากไว้คำนึง ไม่เกินกาลรำพึงถึงเธอ

พี่เสียค่าเดินทางประมาณเที่ยวล่ะ 50กว่าๆ อ่ะ้น้อง  -*- 
บ้านไกลลล

โอ้....ท่าทางลำบากนะเนี่ย

อยู่ขอบกรุงเทพฯ ก็เงียะ...(ว่าแต่เขา...เราก็อยุ่ขอบ 555+)

• 4679
  • 13
บ้านไกลลล

โอ้....ท่าทางลำบากนะเนี่ย

อยู่ขอบกรุงเทพฯ ก็เงียะ...(ว่าแต่เขา...เราก็อยุ่ขอบ 555+)

แกมาสายกว่าอิ๊บอีกนะ :P
แม้กายไกลสุดฟ้าลับตา ไม่เกินใจไข้วคว้าฝันถึง ไม่เกินรักฝากไว้คำนึง ไม่เกินกาลรำพึงถึงเธอ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ค่าเทอมจุฬา 18,000 บาททุกคณะ รู้แค่นั้น  :'(

ค่าเทอมจุฬา 18,000 บาททุกคณะ รู้แค่นั้น  :'(

สายศิลป์ ไม่ใช่ 14500 เหรอ หรือเขาเปลี่ยนแล้ว??

• 5587
  • 74

สายศิลป์ ไม่ใช่ 14500 เหรอ หรือเขาเปลี่ยนแล้ว??

ยังไม่เปลี่ยน ผิดเองครับ  :-X

อยากรู้..และอยากถาม

อยากทราบมากมายคับ
-ค่าเทอม ค่าหน่วยกิด ค่ากินอยู่
พวกอารัยประมานนี้เพราะกลัวไม่ไหวเรื่องเงิน  อยากเรียนที่นี่มากมายคับ
ขอบคุงลวงหน้านะคร้าบบบบบ

8)ขอบคุณครับแต่ว่าค่าหน่วยกิดไม่มีหรอ :-\

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
อยากทราบมากมายคับ
-ค่าเทอม ค่าหน่วยกิด ค่ากินอยู่
พวกอารัยประมานนี้เพราะกลัวไม่ไหวเรื่องเงิน  อยากเรียนที่นี่มากมายคับ
ขอบคุงลวงหน้านะคร้าบบบบบ

8)ขอบคุณครับแต่ว่าค่าหน่วยกิดไม่มีหรอ :-\
มันคืออันเดียวกันป่าวหว่า ค่าเทอมกับค่าหน่อยกิต ???
A book, tightly shut, is but a block of paper.

• 5587
  • 74
รู้สึกค่าเทอมเป็นแบบเหมาจ่ายหน่วยกิต แต่ละคณะลงกี่หน่วยกิตก็ราคาเดียว(แต่แยกสาย 555+) - -"

Offline p y e *

• *
  • 310
  • 7
ตอนนี้ปี 1 กับ ปี 2 เทอมละ 18000 บาท ค่ะ ส่วนค่ากินอยู่ก็แล้วแต่คน
ของปี่อื่นๆ ไม่รุอะ

• 4679
  • 13
รู้สึกค่าเทอมเป็นแบบเหมาจ่ายหน่วยกิต แต่ละคณะลงกี่หน่วยกิตก็ราคาเดียว(แต่แยกสาย 555+) - -"

ใช่แล้ว

ดังนั้นจุฬาก็จะมี 2 ราคา
เพราะไม่มีค่าหน่วยกิตแยกวิชาอ่ะ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
ไม่มีค่าหน่วยกิตครับ เทอมละ 18000 ปีละ 2 เทอม

ยกเว้นตก ต้องไปลงเรียนซัมเม่อ ต้องจ่ายเพิ่ม - -*