Docchula Community

เลือกอันดับคณะแพทย์ที่ไหนบ้างครับบบบบบบบบบบบบบบ

สกันท์

ช่วยกันมาบอกเล่าเก้าสิบหน่อยนะว่าเลือกที่ไหนบ้างคณะแพทย์  :) :)

Offline -

• *
  • 45
  • 2

ตอนนั้นเลือก 1. จุฬา 2. ศิริราช

รู้สึกว่าตัวเองเลือกไม่ดี

ไมไม่จุฬาอย่างเดียวไปเลย

แล้วแต่ครับ

อยากเข้ามากขนาดไหน และพร้อมขนาดไหน

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
เลือกจุฬาคับ 55+

ก้อแหงหละ ไม่เลือกแล้วจะเข้ามาได้ไง

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
เลือกจุฬาเหมือนกันครับ  :-[

ว่าแต่ทำไมน้องไม่ตั้งกระทู้นี้ในหมวด 'แนะนำการศึกษาต่อ' ล่ะ  ???

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
บอดไหนก้อได้แหละน้อ สุดท้ายก้อคงคุยออกทะเลออกอ่า่วเหมือน ๆ กัน ;D

พี่เลือกจุฬา และก้อรามากันเหนียวอ่ะ

T h i s  i s  t h e  m o s t  d i s t r a c t i n g  s i g  e v e r !!!

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
รู้สึกจะยังไม่มีน้องคนอื่นมาตอบเลย (พี่ก็เลือกจุฬาเหมือนกัน)  ;D

ตอนนั้นเลือก 1.จุฬา  2.ศิริราช  3.เชียงใหม่ (จริงๆตอนแรกจะเลือก มช. อันดับ 1 แต่เปลี่ยนใจ)

Offline Mango

• *
  • 396
  • 9
โอ้ fujiwara no sai เคยคิดจาเลือก มช ด้วยหรอ มะน่าเชื่อ :D

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
โอ้ fujiwara no sai เคยคิดจาเลือก มช ด้วยหรอ มะน่าเชื่อ :D

คิดตอนแรกสุดเลยล่ะ เพราะชอบเชียงใหม่  ;D

สกันท์

เลือกกันได้สูงมากคับ

แต่ปีนี้ผมคุยกับเพื่อนๆ ที่เลือกกันปีนี้คนเลือก พระมงกุฎ กะศิริราชเยอะมากกกกกกกกก (มั้งคุยกับเพื่อนมา)

มะเหนมีรุ่นเยวกะผมมาโพสเลย

อยากได้หนังสือความถนัดทางแพทย์คับ

เคยเจอขายในเน็ตบอก 550 แทบอ้วก บอกว่ามาจากรุ่นพี่ที่เรียนหมอจุฬา มะรู้จิงอะป่าว

แต่ผมกะยังไม่สั่งซื้อนะ อิอิ  :D

จุฬา
รามา
ธรรมศาสตร์ค่ะ

จุฬา...ที่1ในใจคุน ::)

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
บอดไหนก้อได้แหละน้อ สุดท้ายก้อคงคุยออกทะเลออกอ่า่วเหมือน ๆ กัน ;D
ก็ถ้าแดนมาตอบอีกไม่ช้ามันก็จะออกอ่าวล่ะ

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

เลือกกันได้สูงมากคับ

แต่ปีนี้ผมคุยกับเพื่อนๆ ที่เลือกกันปีนี้คนเลือก พระมงกุฎ กะศิริราชเยอะมากกกกกกกกก (มั้งคุยกับเพื่อนมา)

มะเหนมีรุ่นเยวกะผมมาโพสเลย

อยากได้หนังสือความถนัดทางแพทย์คับ

เคยเจอขายในเน็ตบอก 550 แทบอ้วก บอกว่ามาจากรุ่นพี่ที่เรียนหมอจุฬา มะรู้จิงอะป่าว

แต่ผมกะยังไม่สั่งซื้อนะ อิอิ  :D

ความถนัด ก็คือความถนัดอะนะ ไม่ต้องติวก็ได้มั้ง เดี๋ยวเสียตังค์ฟรี

อ้อ แล้วก็ เราเลือก จุฬา รามา มศว.

พี่ติวความถนัด ได้ part 3 ~ 64 หรือไงเนี่ยแหละ

คนไม่ติวได้เต็มเกลื่อน ๆ

ทั่วประเทศเต็ม 324 คนมั้ง

โชคดีคิดเลข เร็ว ๆ พาร์ทแรก ได้ 82 มั้ง เก็บมาชดเชย