Docchula Community

สอบเสดแล้ว เป็นยังไงกันมั่งเอ่ย

V

part 1 เท่าที่จำได้

1.) A H I M O T ___

2.) J F M __M J J__S O N D 

3.) ถ้า London Bridge is falling down = 22121 แล้ว Yankee Doodle went to town เท่ากับเท่าไร

??? ??? พี่ๆลองเฉลยให้ดูหน่อยครับ ผมทำมิได้เลย

Offline <[S]houne[N]>

• *
  • 976
  • 39
  • ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น!!!
part 1 เท่าที่จำได้

1.) A H I M O T ___

2.) J F M __M J J__S O N D 

3.) ถ้า London Bridge is falling down = 22121 แล้ว Yankee Doodle went to town เท่ากับเท่าไร

??? ??? พี่ๆลองเฉลยให้ดูหน่อยครับ ผมทำมิได้เลย

1) U  ถ้าพี่คิดไม่ผิด  มันจะเป็นการสลับกันของ สระ กับ พยัญชนะ  เรียงจากก่อนไปหลัง

2) พี่ไม่รู้อ่ะ  ว่าแต่มันมี choice ที่เป็น B กับ C มั้ยอ่ะ?

3) Yankee Doodle went to town = 33111 (นับจำนวนสระใน 1 คำ  (ถ้าคิดไม่ผิดอีกเช่นกัน))
« Last Edit: November 02, 2008, 02:47:50 pm by <[S]houne[N]> »

Moist

สอบมาเหมือนกัน  :'(

ข้อ 3 เขียนโจทย์ผิดนะคับ ต้องเป็น 2 1 1 2 1 นะ ในข้อสอบเขียนแบบนี้
นับพยางค์ของคำเอาน่ะคับ

Yankee Doodle went to town = 2 2 1 1 1 คับ  8)

V

:o อย่างนี้นี่เอง ตอนสอบคิดไม่ได้เลยข้ามไป แล้วมามั่วตอนจะหมดเวลา :'(

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
ทำไมเดี๋ยวนี้ ข้อสอบมันก้าวไกลจังเลยแฮะ
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
January Febuary March April May June July August September October November December

= J F M A M J J A S O N D

ตอบ A A ละกัน (มีช้อยท์นี้ไหมอ่ะ 555+)

Moist

สอบมาเหมือนกัน  :'(

ข้อ 3 เขียนโจทย์ผิดนะคับ ต้องเป็น 2 1 1 2 1 นะ ในข้อสอบเขียนแบบนี้
นับพยางค์ของคำเอาน่ะคับ

Yankee Doodle went to town = 2 2 1 1 1 คับ  8)

ขอโทษด้วยครับ ผมอ่านโจทย์ผิดเอง ซวยแล้ว T_T

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
ข้อสอบนี่ พี่นึกถึงEVENTที่พี่เคยทำเลยแฮะ ;D น้องๆปีหนึ่งปีสองรู้ดี

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ตัวอักษรภาษาอังกฤษทั้งหมดที่สมมาตร A H I M O T U V W X Y

Offline Topo

• 2276
  • 54
ถ้าให้พี่ไปสอบนี่ตกแน่เลยว่ะ :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
สมแล้วที่เป็นเทพเกี๊ยก :P

เราไม่รู้ซักข้อ 555+
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
ถ้าให้พี่ไปสอบนี่ตกแน่เลยว่ะ :P
อ้าว แล้วมันก็เหมือนกะข้อสอบวัดไอคิวทั่วไปนินา ???

Offline <[S]houne[N]>

• *
  • 976
  • 39
  • ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น!!!
ชักไม่แน่ใจแล้วว่าไปสอบอีกทีจะผ่านรึเปล่าเนี่ย  :P

55+  ;D

Offline พีทซ่า@Gr.ofSeventeen

• *
  • 907
  • 48
  • นี่ หรือ?
เป็นกำลังใจให้น้องๆ สู้ต่อไปวะ

ฮ่าๆ ถ้าตั้งใจซะอย่าง ก็ไม่มีใครมาขวาง

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ทำไมข้อสอบมันโหดจัง  :P