Docchula Community

ฬ วิชาการมีแนะแนวมั้ยคะ?

L :)

:) จัดที่ตึกไหนอ่าคะ มีทั้งวันด้วยใช่มั้ย?

แล้วถ้าไปเป็นหมู่คณะ แบบโรงเรียนพาไปนี่
ต้องกี่คนแล้วติดต่อที่ใครหรอคะพี่

พี่ๆจาไปแนะแนวเกี่ยวกับแพทย์มั้ย ๆ ๆ

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
Re: ฬ วิชาการมีแนะแนวมั้ยคะ?
« Reply #1 on: November 04, 2008, 10:37:43 pm »
พี่ไม่ค่อยเก็ตกะคำถามน้องเท่าไร
เพราะงานจุฬาวิชาการก็เหมือนกับการแนะแนวการศึกษาไปในตัวอยู่แล้วนะ
น้องสนใจที่จะเรียนคณะไหน  ก็ไปที่กิจกรรมของที่นั้น  แล้วก็จะมีพี่ๆมาพ่นๆความรู้ใส่น้องๆ
อย่างถ้าน้องไปที่คณะแพทย์ก็จะมี  ผ่าอาจารย์ใหญ่  นิติเวช  สปา  บลาๆๆๆ นับสิบให้น้องเลือกชม
(แต่บางอันต้องจำกัดจำนวนผู้เข้าชม  อย่างเช่น นิติเวชและผ่าอาจารย์ใหญ่  ถ้าดวงไม่ดีอาจอดดูได้)

ถ้าน้องต้องการแบบว่ามีพี่เป็นไกด์แนะแนวนี่พี่ว่าคงไม่น่าจะมีนะ
ทัวร์ทั้งวันก็ไม่หมดจุฬาหรอกคะ  แต่เป็นคณะเราคณะเดียวน่าจะได้นะ

จักที่ตึกไหนนั้น  ก็ต้องบอกว่าจัดทั่วจุฬาค่ะ  สนใจเรียนคณะไหนเดินไปเร้ยยยยย แล้วไปถามรายละเอียดที่คณะนั้นๆเอา
ว่าเรื่องนี้จัดที่ตึกไหนห้องไหน

ถ้าโรงเรียนต้องการจะมา  ติดต่อที่ใคร  อันนี้พี่ไม่ทราบจริงๆค่ะ
เพราะโรงเรียนพี่เค้าให้เด็กโดดเรียนมาดูเอง :'(
« Last Edit: November 18, 2008, 08:24:38 pm by lจ้าxญิงทoผ้า »

Offline Topo

• 2276
  • 54
« Reply #2 on: November 05, 2008, 12:27:52 am »
:) จัดที่ตึกไหนอ่าคะ มีทั้งวันด้วยใช่มั้ย?

แล้วถ้าไปเป็นหมู่คณะ แบบโรงเรียนพาไปนี่
ต้องกี่คนแล้วติดต่อที่ใครหรอคะพี่

พี่ๆจาไปแนะแนวเกี่ยวกับแพทย์มั้ย ๆ ๆ

โรงเรียนอะไรครับ พี่จะติดต่อฝ่ายปฏิคมให้ครับ
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #3 on: November 05, 2008, 06:55:41 pm »
ส่วนของคณะแพทย์ http://www.docchula.com/chulavichakarn/main.html

เด็กบ้านนอก

« Reply #4 on: November 06, 2008, 10:06:47 pm »
ถ้าจะเข้าไปชมงาน3-4คนนะคะ  ต้องทำไงคะคือเป็นเด็กต่างจังหวัด  อยากดูผ่าตัดอาจารย์ใหญ่ถ้าเต็มคง อดดู  แล้วการจองไมคะ  มีเบอร์ที่สามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ไมคะ  ถ้ามีจะขอบคุณมากเลยคะ  เพราะมีหลายเรื่องอยากจะปรึกษา

เด็กบ้านนอก

« Reply #5 on: November 06, 2008, 10:08:04 pm »
ไม่เข้าใจว่าจัดงานแบบใหน  คือมีทุกคณะเลยหรอคะ  จัดตามตึกคณะตัวตัวเองใช่ไมคะ  หรือมีแต่คณะแพทย์ 
การไปชมงาน  ได้เสียค่าใช่จ่ายอะไรบ้างไมคะ  การแต่งตัวแต่งแบบไหนคะ   แล้วผ่าตัดอาจารย์เข้าได้รอบละกี่คนคะ   
คือว่าพวกหนูเข้าไปได่แค่วันเดียวนะคะ   ถ้าสามารถจองได้จะดีมากเลยคะ  อยากไปดูมากเลยคะเพราะว่าสมัครค่ายก็ไม่ติดนะคะ 
สมัครหลายค่ายแล้วแต่ไม่เคยติดเลยคะ   ส่งสานพวกหนูหน่อยคะ

• 2276
  • 54
« Reply #6 on: November 06, 2008, 10:11:42 pm »
ตอบคำถามให้แล้วนะครับในบอร์ดงานจุฬาวิชาการ

L :)

« Reply #7 on: November 07, 2008, 02:32:01 pm »

โรงเรียนอะไรครับ พี่จะติดต่อฝ่ายปฏิคมให้ครับ

โยธินบูรณะค่ะพี่

• 2276
  • 54
« Reply #8 on: November 07, 2008, 03:47:45 pm »

โยธินบูรณะค่ะพี่

แนะนำให้น้องลองไปติดต่อสอบถามอาจารย์ดูก่อนนะครับ ว่าอาจารย์มีแผนที่จะพาเด็กมาเยี่ยมชมเป็นหมู่คณะรึป่าว ??

เดี๋ยวพี่จะสอบถามฝ่ายปฏิคมให้นะครับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #9 on: November 07, 2008, 07:00:57 pm »
จุฬาวิชาการคิดว่ามีทุกคณะแหละ จัดตามตึกที่คณะตัวเอง ชมงานไม่เสียค่าใช้จ่าย

ของคณะแพทย์รู้สึกฝ่ายปฏิคมมีจดหมายส่งไปตามโรงเรียนตั้งแต่ปิดเทอมแล้วนะ !?

2-3 วันก่อนโทรไปเชคแล้วด้วยว่าได้จดหมายไหม? แล้วจะมาไหม? ลองไปถามอาจารย์ดูละกัน ๆ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
« Reply #10 on: November 08, 2008, 09:29:54 pm »
ตามนั้นครับ