Docchula Community

ตอนพี่สอบเข้าเตรียม ได้ที่ไท่าไหร่กันบ้างครับ

เย้ววว

คืออยากรุ้ว่ามันมีผลหรือป่าวอะครับ
แล้วก็ถ้ามีผลแล้ว ส่วนใหญ่ได้ที่เท่าไหร่

ps ห้องกิฟ-ห้องคิง เยอะมั้ยครับ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
น้องไม่ต้องไปสนใจว่าเข้าเตรียมฯได้มั้ย หรือเข้ามหิดลได้มั้ย เข้าได้แล้วเข้าได้ที่เท่าไหร่ เพราะมันไม่มีผล

มันเป็นแค่ตัวเลข เป็นแค่อดีต

การกระทำปัจจุบันของน้องต่างหาก ที่จะเป็นตัวตัดสินอนาคต
อนาคตกำหนดได้ด้วย 1 สมองและ 2 มือของน้องเอง สู้เค้านะครับ  :)

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
ตอบดีมากๆๆ   :'( :'( :'( :'(

ซึ้ง

Offline Nosferatu

• *
  • 377
  • 6
ก็ไม่น่ามีผลเท่าไหร่นะ
คนที่สอบไม่ติดเตรียมแต่ติดหมอจุฬาก็มีแหละน้องเอ๊ย
(แบบนี้เจ๋งกว่าอีก)
ขยันๆเข้า

Offline ~.::Feliona::.~

• *
  • 1486
  • 6
  • Love & True friends
พี่เองไม่ใช่ทั้งเด็กกิ๊ฟและไม่ใช่เด็กห้องคิงแต่พี่ก็ยังได้เข้ามาเรียนที่นี่นะ

ปัจจุบันสำคัญที่สุดนะจ๊ะ
บนเส้นทางของความรัก...
มันมักจะมาพร้อมกับความเจ็บปวดเสมอ
เพียงแค่ล้มแล้วอย่ามัวแต่ทดท้อ
ถึงจะเจ็บบ้าง...
แต่ก็ต้องลุกขึ้นมาใหม่แล้วเดินไปข้างหน้า
บางทีอาจมีอะไรดีๆ รออยู่ข้างหน้าก็เป็นได้

กขกท

ได้ที่ 19x อะครับ อยากรุ้ว่า ถ้าทำตัวคงที่ไปอย่างนี้(ผมตั้งใจเรียนครับ ทั้งในห้องแล้วก็เรียนพิเสดอะครับ เอาแบบให้เข้าใจ แต่ไม่าค่อยขยัน) จะติดไม้อะครับ เพราะอยากใช้ชีวิต มอปลายให้เต็มที่ครับ (ยังมอห้าอยุ่เรย)
แต่อีกใจก็กลัว ลึก ๆ เลยไม่รุ้จะทำยังไงอะครับ

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
โห

พี่ 369 ยังไม่เคยเครียด...
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
พี่ไม่ติดเตรียมยังไม่เครียดเรยน้อง  :P

เพิ่งมาเครียดตอนเอนท์ติดนี่เนี่ยแหละ  :-X

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
เออ เครียดตอนเข้ามาคณะนี้แหละครับ :P :P :P
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
เออ เครียดตอนเข้ามาคณะนี้แหละครับ :P :P :P
เนอะ
ใช่มะใช่มะ
 :-X :-X :-X :-X

พอดีกว่าเดี๋ยวน้องไม่อยากเข้ามาเรียน  ;D

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline Topo

• 2276
  • 54
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline napod

• *
  • 519
  • 55
top ten ไม่ค่อยมีคัยอยุ่หรอกคับน้อง ไม่ต้องกัว ไปทุนกันเกือบหมด

แต่ถึงยังไง อันดับสอบเข้าเตรียมไม่สำคัญจิงๆ (จิงแท้แน่นอน เอาหัวเพื่อนเปนประกัน 555+)
The opinions of others, whether you agree with them or not, are something you have to learn to tolerate.

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
72th แต่ก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกับสอบหมอเลยนะ
พอมาสอบจริงๆ มันก็อีกตั้ง 3 ปีจากติดเตรียมเลยเน่อ
เพื่อนพี่ติดเตรียมที่เกือบ 500-600 ยังได้ที่ 3 กสพทเลยน้องงงง
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
สามสองเก้า ,,

ไม่เคยอยู่คิง และไม่ได้อยู่กิฟ ,,
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
มารายงานตัวว่าไม่ใช่เด็กเตรียม