Docchula Community

อยากรู้เรื่อง "แพทย์ ODOD มากๆเลย"

PaE

คือว่า...ตอนนี้หนูติดรอบสัมภาษณ์ของแพทย์ ODOD อ่ะค่ะ
หนูอยากรู้ว่าเขาจะสัมภาษณ์หนูแนวไหนบ้างอ่ะค่ะ?
ต้องเตรียมไรไปมั่งไหม?
ถ้าหนูได้ต้องใช้ทุน  12  ปี  อ่ะค่ะ  หนูจะมีโอกาส เรียนต่อเฉพาะทางระหว่างใช้ทุนได้ไหม?
----ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ----
 :-*

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ลองอ่านในนี้ดูนะครับ

http://forum.docchula.com/index.php/topic,6645
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline math

• *
  • 1329
  • 34
    • http://mathkanok.multiply.com
เรื่องการสัมภาษณ์ก็ไปอ่านในลิงค์ข้างบนที่มีพี่มาโพสไว้นะครับ
ส่วนเรื่องการเรียนต่เฉพาะทางก็สามารถทำได้ครับ ถ้า
1. โรงพยาบาลที่น้องสังกัดส่งน้องมาเรียนต่อ
2. น้องหาทุนมาเรียนต่อได้

ก็กลับมาเรียนต่อ แล้วกลับไปใช้ทุนเพิ่มตามที่น้องขอลามาเรียนนะครับ

PaE

ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับคำตอบ
หวังว่าหนูคงได้เจอพวกพี่ๆในคณะเพทย์ จุฬานะค่ะ :)

Offline Purified

• 1422
  • 428
หวังว่าหนูคงได้เจอพวกพี่ๆในคณะเพทย์ จุฬานะค่ะ :)

วันสัมภาษณ์ก็เจออ
(ถ้าอาจารย์เรียกพี่ให้ไปช่วยงานนะ 55+)

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ

(ถ้าอาจารย์เรียกพี่ให้ไปช่วยงานนะ 55+)

แอบได้ข่าวว่ามีเรียนเต็มวัน
และแอบได้ข่าวว่ามีแลป(555+)

Offline Purified

• 1422
  • 428

งานหลวง สำคัญกว่า งานราษฎร์
เต็มใจโดดอยู่แล้ว

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ

งานหลวง สำคัญกว่า งานราษฎร์
เต็มใจโดดอยู่แล้ว

โห
แล้วว่างๆจะไปช่วย

PaE

พี่ค่ะมีเรื่องอยากถามอีกอ่ะค่ะ
คือว่า   อยากรู้ว่าถ้าหนูได้เข้าเรียนแล้วอ่ะค่ะ
หนูควรมีพื้นฐานที่แน่นวิชาไรบ้างอ่ะค่ะ  แล้วมีเรื่องไรบ้าง
แบบว่าที่ควรอ่านให้แน่น  ก่อนจะเข้าไปเรียนคณะนี้อ่ะค่ะ
ช่วยหน่อยนะค่ะ
 ???

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
พี่ค่ะมีเรื่องอยากถามอีกอ่ะค่ะ
คือว่า   อยากรู้ว่าถ้าหนูได้เข้าเรียนแล้วอ่ะค่ะ
หนูควรมีพื้นฐานที่แน่นวิชาไรบ้างอ่ะค่ะ  แล้วมีเรื่องไรบ้าง
แบบว่าที่ควรอ่านให้แน่น  ก่อนจะเข้าไปเรียนคณะนี้อ่ะค่ะ
ช่วยหน่อยนะค่ะ
 ???
ภาษาอังกฤษสำหรับอ่าน text และข้อสอบบางข้อ :'(

Offline math

• *
  • 1329
  • 34
    • http://mathkanok.multiply.com
สำหรับพี่ ก็อังกฤษวิชาเดียวครับ
เพราะวิชาอื่น ไม่ค่อยเกี่ยวกะม.ปลายเท่าไร

PaE

ขอบคุณค่ะ :-*

พี่ค่ะ  เคยมีใครเข้าไปได้  แล้วแบบว่า  เรียนไม่ไหวไหมอ้า

หนูกลัวมากเลยอ่ะ

:-X

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
พี่นี่แหละเรียนไม่ไหว  :o
แต่ไม่เป็นไรนะ
อย่างแย่ก็เอฟ
อย่างเลวร้ายก็ติดโปร
อย่างแย่สุดก็แค่โดนไทร์ 555+ ;D ;D ;D

ไซโคน้องมากไปป่าวหว่าเรา  ;D

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

นายสันดร นอนดึก

เราก็อยากรุจัก แอดเมลเราสิ valentine_1412@hotmail.com