Docchula Community

พี่ๆครับ แบบนี้แปลว่าสัมพาดคัดออกใช่มั้ยครับ

เอิ้กๆ

คือที่เค้ามีประกาศรับเพิ่มอ่ะครับ ในโครงการODOD
เพราะปกติรับ17
แต่พอประกาศรอบสองรับเพิ่มอีก13 รวมสองรอบเป็น26
แสดงว่าต้องมีคนตกใช่มั้ยครับ?
« Last Edit: January 20, 2009, 09:29:55 pm by 125 66 »

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
http://www.md.chula.ac.th/acad/result2552_2.pdf

อันนี้ป่ะครับ CPIRD รวมเป็น 82 (รับ 70) ODOD รวมเป็น 26 (รับ 20) - -"
« Last Edit: January 18, 2009, 01:33:11 pm by KiaGz!~ »

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
อาจจะมีคนสละสิทธิ์ไปก็ได้มั้งค่ะ

สรุปว่า

สรุปว่า สัมภาษณ์ยังจะมีคัดออกหรอครับ
แล้วกลายเป็นประกาศชื่อเพิ่ม เพื่อให้คนเดิมๆต้องมาลุ้นว่าจะได้เข้าศึกษาหรือไม่ เนี่ยหรอครับ
ตอนแรก78 เอา 70 (Cpird) ประกาศเป็น 82 เอา 70   (Odod) ก็จาก13เอา20 แล้วก็เพิ่มเป็น 26 เอา 20
แบบนี้หรอครับ

หรือ เพิ่มจำนวนการรับ Cpird เป็น 82 เลย และ Odod เป็น 26 เลยหรอครับ

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
พี่ว่าน้องควรไปสอบถามกับทางคณะและเจ้าหน้าที่โดยตรงเลยดีกว่าค่ะ
เพราะว่าคำตอบพวกพี่เองก็ไม่สามารถให้น้องๆได้  เพราะทางคณะเป็นผู้รับผิดชอบค่ะ

Offline Purified

• 1422
  • 428
ประกาศแบบนี้พวกพี่ๆ ก็ไม่รู้+งงกันหมดละคับ

(เพราะโครงการ CPIRD กับ ODOD 2ปีที่ผ่านไม่ได้เป็นแบบนี้
แต่ปีที่แล้ว Olympic มีประกาศเพิ่มเพราะตรวจคะแนนผิด และก็รับหมด)

เอาเป็นว่า ให้น้องสอบสัมภาษณ์ "ทำให้ดีที่สุด" ละกัน

งงยังไงก็ถามอาจารย์ที่ดูแลพรุ่งนี้ละกัน

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
เค้าคงคาดว่าน้องจะสละสิทธิ์มากกว่าจำนวนที่เกินมั้งครับ - -

ถ้าไปสัมภาษณ์แล้วไม่ได้ผิดปกติอะไรก็ไม่น่ามีการตัดออก

เหมือนปีที่แล้วมีปัญหานิดหน่อยไป ๆ มา ๆ โครงการโอลิมปิกก็รับเกินจำนวนนะ

แล้วก็อย่างที่พี่เอ้บอก น้องโทรไปถามคณะจะได้คำตอบแน่นอนที่สุด

เพราะที่พี่ตอบกัน ก็ใช้ข้อมูลจากปีที่ผ่าน ๆ มาซึ่งอาจเปลี่ยนแปลงได้

ตอนนี้พี่ว่างมากเลยเอารายชื่อมาไล่ดูก็เจอปัญหาหลาย ๆ เรื่อง

เช่น มีน้องที่ติดตัวจริง CPIRD ของประกาศคราวก่อน

แล้วดันมีชื่อในตัวสำรองประกาศรอบใหม่ - -*

ถ้าน้องจะโทรถามคณะ พี่ฝากถามเรื่องนี้ด้วยละกัน (แอบใช้ 555+)

woow

แง้งงงง

ผมกลัวมากเรยอ่ะค้าบบบ

ผมเปงโอดอดด้วยยยอ่ะ

แร้ว อำเภอผมมีคนซ้ำอ่ะ

จะโทรไป

:'( วันอาทิตย์คณะเปิดรึเปล่าคะ
เบอร์ในเว็บโทรไม่มีใครรับเลย
มีเบอร์ไหนโทรได้อีกมั้ยคะ?

Offline 48

• 3324
  • 638
:'( วันอาทิตย์คณะเปิดรึเปล่าคะ

วันอาทิตย์เป็นวันหยุดราชการครับ
การหัดคิดใคร่ครวญให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ แล้วยอมรับผลที่ตามมาจากการตัดสินใจของตนเอง (ไม่ใช่คอยแต่จะคร่ำครวญ)
เป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสร้าง "ภูมิต้านทานชีวิต" เอาไว้รับมือกับความผิดหวังที่จะเข้ามาในอนาคต
เพื่อที่น้องจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่เข้มแข็ง และสามารถเป็นที่พักพิงให้กับ "น้องรุ่นต่อๆ ไป" ได้

Offline Topo

• 2276
  • 54
เบอร์ในเว็บโทรไม่มีใครรับเลย
มีเบอร์ไหนโทรได้อีกมั้ยคะ?

ใจเย็นๆครับ วันนี้ให้จนท.เค้าได้หยุดพักผ่อน 1 วันนะครับ

รอพรุ่งนี้ค่อยโทร.ดีกว่าครับ
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

None

คิดว่าน่าจะมีคนสละสิทธิ์มากกว่านะ
ลองไปถามทางคณะดูจะดีกว่า

นอกเรื่องนิด
อยากให้น้องๆใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องดีกว่านะครับ
อย่าง "สัมพาด" เป็นต้น

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
ที่สำคัญคือน้องๆทุกคนต้องทำให้ดีที่สุดในการสัมภาษณ์ครับ

อย่าเพิ่งกังวลเรื่องวิธีการรับเลยครับ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
ใช่ครับ ทำให้ดีที่สุดดีกว่าาาาาาาา

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
เพื่อความมั่นใจเกิน 100 น้องก็อ่านหนังสือเตรียมสอบ a-net,o-net ไว้เลยละกัน  ::)