Docchula Community

ใช้เข้มกว่า2b a-net จะมีปันหาไผหผมครับ(ร้อนใจมากๆๆ)

Offline KaiZe12

• *
  • 628
  • 16
บางกระดาษคำตอบเค้าก็มีเขียนไว้นะว่า ใช้ 2B หรือเข้มกว่า

แต่น้องอาจจะมีปัญหาเรื่องลบยาก

ปกติใช้ดินสอไม้ แล้วก็ตกหักบ่อยๆ 55 ใช้ดินสอกดไส้ 2B ก็ได้นะ พี่ก็ใช้อยู่บ่อยๆ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

Offline Topo

• 2276
  • 54
ใช้เข้มกว่า 2B ไม่มีปัญหาหรอกครับ มีแต่จะลบไม่ค่อยสะอาดเท่านั้นเอง

ส่วนตัวใช้ดินสอกดไส้ 2B ฝนข้อสอบมาตลอด จนปีสุดท้ายแล้วเนี่ย ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

แถมวงคมชัดกว่าดินสอไม้อีกตะหาก :D

มีทริกในการฝนครับ เวลาฝน ให้เอากระดาษคำตอบวางบนโต๊ะเลย

อย่าเอาข้อสอบมารองข้างล่าง ไม่งั้นเวลาฝน กระดาษคำตอบจะบุ๋มเป็นรอย กลัวขาด ไม่สวย

ถ้าทำดั่งนี้ได้แล้วไซร้ รับรองว่าวงกลมของท่านจะคมชัด สะอาดเตะตากรรมการแน่นอน

แต่ถูกรึป่าวเป็นอีกเรื่องนึงนะ :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ใช้เข้มกว่า 2B ไม่มีปัญหาหรอกครับ มีแต่จะลบไม่ค่อยสะอาดเท่านั้นเอง

ส่วนตัวใช้ดินสอกดไส้ 2B ฝนข้อสอบมาตลอด จนปีสุดท้ายแล้วเนี่ย ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

แถมวงคมชัดกว่าดินสอไม้อีกตะหาก :D

มีทริกในการฝนครับ เวลาฝน ให้เอากระดาษคำตอบวางบนโต๊ะเลย

อย่าเอาข้อสอบมารองข้างล่าง ไม่งั้นเวลาฝน กระดาษคำตอบจะบุ๋มเป็นรอย กลัวขาด ไม่สวย

ถ้าทำดั่งนี้ได้แล้วไซร้ รับรองว่าวงกลมของท่านจะคมชัด สะอาดเตะตากรรมการแน่นอน

แต่ถูกรึป่าวเป็นอีกเรื่องนึงนะ :P

อ่า

ส่วนพี่จะแนะนำเพิ่มว่า ถ้าโต๊ะเรียบ ใช้วิธีพี่ Topo นับว่าชาญฉลาดดีมาก
แต่ถ้าไปสอบที่ รร.ประชาบาล ที่โต๊ะเป็นไม้ไม่เรียบ บุ๋มๆ ยก ๆมีเสี้ยน+ตาไม้
การฝนกับโต๊ะทำให้เราได้ลายไม้มาบนกระดาษคำตอบครับ

แนะนำให้เอาไม้บรรทัด/บัตรประชาชนรองครับ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
เผลอ ๆ วน ๆ ไป กระดาษเป็นรู

55555