Docchula Community

กิจกรรมที่น้องๆไม่ควรพลาด แนะแนวข้อมูลการเรียนแพทย์ครั้งสำคัญ

อนาคตแพทย์

นู๋อยู่ม.ต้นไปร่วมงานได้ไหมค่ะ

แล้วงานเริ่มกี่โมง

แล้วลงทะเบียนกี่โมง

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
นู๋อยู่ม.ต้นไปร่วมงานได้ไหมค่ะ

แล้วงานเริ่มกี่โมง

แล้วลงทะเบียนกี่โมง
ได้ครับ งานเริ่ม 8.00 น. ลงทะเบียนได้ตั้งแต่ 7 กว่าๆครับ (อันนี้พี่ไม่ทราบเวลาที่แน่นอน, แต่ควรมาถึงก่อน 8 โมงนะครับ)

อนาคตแพทย์

แล้วใส่ชุดไรไปงะคะ  พี่  ชุดนักเรียนหรือว่า ชุดธรรมดา

Offline 125 66

• 3244
  • 64
แล้วใส่ชุดไรไปงะคะ  พี่  ชุดนักเรียนหรือว่า ชุดธรรมดา
ชุดสุภาพครับ เพราะมาสถานที่ราชการ
ในงานจะมีคณาจารย์จากทั่วประเทศ ที่อาจจะพานักเรียนโรงเรียนตัวเองมาด้วย
(สรุปว่า งานวันนั้นจะมีนักเรียนในเครื่องแบบ อาจารย์ในเครื่องแบบ และมีผู้ปกครองที่อาจจะพาลูกหลานมาฟัง)

ฉะนั้น น้องใส่ชุดนักเรียนมาก็ไม่แปลกจากใคร จะแต่งไปรเวทสุภาพมาก็ได้ครับ

ปล. ไปรเวทสุภาพ สำหรับพี่ แปลว่า กางเกงขายาว รองเท้าหุ้มส้น ถ้าเสื้อยืดควรจะมีปก

010

พี่ค่ะงานนี้รุ่นพี่ปีไหนเปนคนจัดค่ะ  หรือว่าทุกคนมีส่วนร่วม  ???

Offline 125 66

• 3244
  • 64
พี่ค่ะงานนี้รุ่นพี่ปีไหนเปนคนจัดค่ะ  หรือว่าทุกคนมีส่วนร่วม  ???
ปี 3 เป็นหลัก
ปี 2 มาเรียนงาน เตรียมจัดปีหน้า
ปี 1 มาช่วยงาน เฮฮา
ปี 4-6 แวะเวียนมาดู ถ้าว่าง...และไม่อยากพัก :)

Offline super a

• *
  • 186
  • 8

พิเศษ  มาตั้งแต่เช้า มาฟังงานเสวนา  อยู่รอบบ่ายดูการแข่งขันตอบปัญหารอบชิง จะได้ร่วมตอบคำถามพิเศษ ชิงรางวัลสนุกไปด้วยกัน

ถ้าสนใจจะแข่งขันตอบปัญหาวันอานันท์ก็ฟอร์มทีมไปคุยกับอาจารย์ที่โรงเรียนได้นะ
ข้อมูลเพิ่มเติมหาได้ที่ www.docchula.com/anan  หรือโทร 087-0890444 หรือ 086-8319298 หรือ 086-5226222
หรือโพสท์คำถามในเว๊บบอร์ดนี้ได้เลยนะ จะมีพี่มาตอบให้แน่ๆ
« Last Edit: May 13, 2009, 09:22:15 am by super a »

666ui

พี่ๆคับแล้วเค้าจดลานตรงส่วนไหนของมหาลัยคับ  ช่วยบอกป๋มที

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
พี่ๆคับแล้วเค้าจดลานตรงส่วนไหนของมหาลัยคับ  ช่วยบอกป๋มที

จัดที่อาคาร อปร คณะแพทยศาสตร์ ครับ ตึกนี้อยู่ติดถนนราชดำริ ภายในบริเวณของ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์
« Last Edit: May 23, 2009, 09:11:27 pm by 125 66 »

jupp

เรียนไม่เก่ง
ขาดไหวพริบ
แถมยังอยู่ต่างจังหวัดอีก
ไปงานนี้พอคุ้มมั้ยคะ

ปล.ขอไปเยียบตึกแพทย์จุฬาสักครั้งหนึ่งเถอะ
     ในถานะผู้เยี่ยมเยียนก็ยังดี
      :P

Offline super a

• *
  • 186
  • 8
เรียนไม่เก่ง
ขาดไหวพริบ
แถมยังอยู่ต่างจังหวัดอีก
ไปงานนี้พอคุ้มมั้ยคะ

ปล.ขอไปเยียบตึกแพทย์จุฬาสักครั้งหนึ่งเถอะ
     ในถานะผู้เยี่ยมเยียนก็ยังดี
      :P

ไม่เป็นไร พี่อยากให้น้องได้มางานเพราะว่างานนี้จัดมาสำหรับน้องๆม.ปลายทุกคน เพื่อจะได้มาฟังแนะแนวจากอาจารย์ รุ่นพี่
ซึ่งได้ประโยชน์ไปเต็มๆแน่ๆ
รับรองเลย

forever

พี่คะ ขอถามคะ ว่า ไปรถเมลล์สายอะไรได้บ้างอ่ะคะ หนูไปจากบางกระบืออ่ะคะ ถ้าพี่ไม่รู้จักบอกแค่ว่าไปสายอะไรได้บ้างก็ได้คะ
ขอบคุณคะ

หัวใจ

อยากถามค่ะ

เลือกระหว่าไปเรียนอ.อุ๊คอร์สเอนท์ กะไปที่งาน ไปไหนดีกว่ากันคะ

คือหนูเคยไปฟังนิดนึงตอนที่จุฬาวิชาการที่ผ่านมาอะค่ะ อยากทราบว่าจะต่างกันเยอะมั๊ยคะ

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
พี่คะ ขอถามคะ ว่า ไปรถเมลล์สายอะไรได้บ้างอ่ะคะ หนูไปจากบางกระบืออ่ะคะ ถ้าพี่ไม่รู้จักบอกแค่ว่าไปสายอะไรได้บ้างก็ได้คะ
ขอบคุณคะ

พี่รู้ว่ามีสาย 16 ผ่านน่ะครับ
พี่ว่าน้องลองใช้เส้นทางที่น้องมาสยามก็ได้นะ เพราะคณะอยู่ใกล้กับสยามน่ะครับ
คณะเราอยู่ที่แยก อังรีดูนังต์
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
อยากถามค่ะ

เลือกระหว่าไปเรียนอ.อุ๊คอร์สเอนท์ กะไปที่งาน ไปไหนดีกว่ากันคะ

คือหนูเคยไปฟังนิดนึงตอนที่จุฬาวิชาการที่ผ่านมาอะค่ะ อยากทราบว่าจะต่างกันเยอะมั๊ยคะ

อันนี้คงต้องให้น้องตัดสินใจเองนะครับ
แต่ถ้าถามพี่ พี่จะตอบกลางๆ ละกันนะ
- อ.อุ๊เอ็นอาจจะมีหลายรอบเนอะ แต่อันนี้มีรอบเดียว อิอิ
- การแนะแนวครั้งนี้จะมีอาจารย์มาพูดด้วย ตั้งแต่การเตรียมตัว ชีวิตนิสิต และ ชีวิตแพทย์
- ถ้าน้องสนใจที่จะเป็นหมอจริงๆ พี่ว่าก็น่ามาฟังนะ แต่ถึงแม้ไม่ได้รู้จักว่าหมอเป็นยังไง ก็ลองมาฟังสิเนอะ จะได้รู้จักพวกเรามากขึ้น
แล้วเจอกันน้าาา
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"