Docchula Public Board > แนะนำการศึกษาต่อคณะแพทย์จุฬาฯ

แพทย์ชนบท กับ ปริญญา

<< < (3/8) > >>

doctorpuchong:
 โอะโอ อย่ากังวลตรงเรื่องจบแบบไหนเลยครับ
กังวลว่าจะทำงานได้ดีไหมดีฟ่าเนอะ 

การเรียนการสอนก็ส่วนนึง การขวนขวายเองช่วยได้มากกว่ามากครับสำหรับการเรียนแพทย์
ยุคนี้เข้าถึงข้อมูลกันได้ง่ายมากอยู่แล้ว
อยู่ใน รพ. จุฬา แท้ๆ  แต่นอนเล่นที่หอ เข้าเรียนก็หลับ ผมว่าน่าห่วงกว่า
ระบบคลีนิกที่อื่นจำนวนน้อย เรียนกันใกล้ชิดกว่ามากๆ น่าจะได้ผลดีกว่าด้วยซ้ำนะ

ส่วนเรื่อง ท่านอาจารย์ 48 นี่ จะทักเป็นพี่ก็ได้มั้งครับ
ถ้าเจออาจารย์เค้าแบบไม่รู้จักมาก่อน  คุณก็คงนึกว่าเป็นรุ่นพี่ห่างกันไม่กี่รุ่น
หรือบางทีอาจจะคิดว่าน้องด้วยซ้ำเพราะ หน้าเค้าอ่อนเยาว์แบ่บว่า  baby face มั่กๆๆๆ

math:
ขอบตุณอ.ดนัยครับที่แก้ไขข้อมูลให้

Topo:
บางทีก็เผลอเรียกพี่ดนัยอยู่บ่อยๆ :P

แล้วโครงการ mega project ล่ะครับอ. ???

โอ้ลัลล้า:
ความรู้ใหม่ๆ

PAT GIE:
เพิ่งจะรุเช่นกาน

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version