Docchula Community

พี่คะพี่เคยฝันอย่างอืนปะคะ

Offline cRAzEm

• *
  • 343
  • 6
  • เสมิร์ฟ กัน เข้า ไป
หมอเป็นสิ่งสุดท้ายที่พี่อยากเป็นเลยล่ะ
ต้องมานั่งรับผิดชอบชีวิตคนและอะไรอีกมากมาย
แต่มันก็กลายเป็นความจริงไปแล้วล่ะเนอะ
เพราะความฝันย่อมแตกต่างจากความจริงเสมอ

แต่พี่ก็ไม่เสียใจนะที่เลือกเรียนหมอ
มันอาจจะไม่ใช่สิ่งที่เราชอบที่สุด
แต่ไม่ใช่สิ่งที่เราเกลียดที่สุดเช่นเดียวกัน

สำหรับพี่ ความฝัน มันควรจะก้าวต่อไปเรื่อยๆ ตามแนวทางของเราเอง
เป็นแรงบันดาลใจ และความสุขเล็กๆ น้อยๆ ในการดำเนินชีวิตน้ะ
เหมือนกับงานอดิเรก ล่ะมั้ง?

แต่สำหรับหมอมันคือ หน้าที่ ที่ต้องทำและต้องรับผิดชอบด้วยความสมัครใจ
ก็เท่านั้นแหละ :)

Offline Topo

• 2276
  • 54
จนถึงตอนนี้ พี่ก็ยังฝันอยู่ครับว่า อยากเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่แพทย์บ้าง

แต่เมื่อไม่รู้อยากเป็นอะไร และเรียนมาจนถึงตรงนี้แล้ว

ก็ต้องทำให้เต็มที่ครับ  ..
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

ฝันที่จะมีชีวิตที่มีความุข ถึงวันนี้ยังคงฝันอยู่เลยคับ
ผมเก็บกล่อง ป๊อกกี้ ครับ

Offline ~FLuOritE~

• *
  • 604
  • 42
  • uou
ฝันที่จะมีชีวิตที่มีความุข ถึงวันนี้ยังคงฝันอยู่เลยคับ

ยังไม่ตื่นเลยรึ ฝัีนเพื่อง จริงๆนะ คุณคมชาญ

Offline •iMferiti•

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven
ตอบด้วย ;D
ฝันอยากเป็นผู้นำทางจิตวิญญาณ ตั้งศาสนาใหม่เป็นของตัวเอง
(แต่สภาพตอนนี้จิตใจก็หลุดไปหลุดมา เกมนู้นเกมนี้ที เฟสบุ้คบ้างอะไรบ้าง)
 :-X
ก็คงฝันต่อไปกระมัง (นึกสภาพหนังไทยโบราณ ฉากมองออกไปนอกกระท่อม มีใบลานมาบังวิวนิดหน่อย)  ;D
ลายเซ็นนี้คอยแสดงอยู่ตามด้านล่างของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว
ผมสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ แต่ขี้เกียจใส่

Offline GuSArA

• *
  • 302
  • 2
ตอนนี้ฝันอยากเป็นเด็ก อนุบาล ได้นอนนนนนนน กลางวันด้วย

ตอนนี้ เวลานอน ไม่มี

Offline Rabii_G

• *
  • 316
  • 1
  • โปรดอย่าทำให้ฉัน รักเธอ!!
อยากขุดมาตอบบ้าง

ฝันอยากจะเปิดร้านเบเกอรี่ค่ะน้อง เริ่ดมั๊ยล่ะ

อยากทำขนมป็นถึงแม้ว่าตอนนี้จะทำอาหารเป็นแค่ทอดไข่ดาวกะต้มมาม่า

แล้วก็อยากเปิดฟาร์มเพาะหมา กระต่าย ฯลฯ ปลื้มม  ;D

แต่ตอนนี้ต้องทำตามหน้าที่และความรับผิดชอบให้ดีที่สุดแหละจ้า  :'(

ปล.เรียนไปเรียนมาก็เริ่มรู้สึกดีนะเออ (อาจารย์น่ารัก แหะๆ)
เ ค ย ก ลั ว ใ ค ร ! !

ร้ายมาก็จะให้ทำยังไง ชั้นมัน "น า ง ม า ร ร้ า ย" นี่นา