Docchula Community

แนะนำหนังสือความถนัดแพทย์ให้หน่อยครับ

antimo

:-*รบกวนแนะนำหนังสือความถนัดแพทย์ให้หน่อยครับ
ตอนนี้ ผมอยู่ ม.5อยากหาข้อมูลเก็บไว้  ;)
เห็นได้ยินมาว่า พาร์ทแรก ของข้อสอบจะทำไม่ทันอ่ะครับ
คือพี่ผมเคยซื้อเล่นเขียวๆของดอกหญ้าที่บอกว่าเป็นนิสิตแพทย์สามย่าน
ผมลองเอามาดู ผมว่ามันง่ายไปไหมเนี่ย ?
ช่วยแนะนำ หน่อยนะครับ
 ขอบคุณครับ

jar

อยากรู้ว่าหนังสือความถนัดของแพทย์ออกมามากมาย

น้องเลยอยากรู้ว่าน้องควรจะซื้อหนังสือเล่มไหมมาอ่านค่ะ

เพราะตอนนี้น้องอยู่ ม.4 แล้วอะ

เลยอยากหาความรู้เกี่ยวความถนัดของแพทย์อะคะ

นศพ.

ของ the book เล่มสีส้ม ก็ดีนะครับ
พี่อ่านปีที่แล้ว ค่อนข้างดีทีเดียว

skabarley ; ))

:-*รบกวนแนะนำหนังสือความถนัดแพทย์ให้หน่อยครับ
ตอนนี้ ผมอยู่ ม.5อยากหาข้อมูลเก็บไว้  ;)
เห็นได้ยินมาว่า พาร์ทแรก ของข้อสอบจะทำไม่ทันอ่ะครับ
คือพี่ผมเคยซื้อเล่นเขียวๆของดอกหญ้าที่บอกว่าเป็นนิสิตแพทย์สามย่าน
ผมลองเอามาดู ผมว่ามันง่ายไปไหมเนี่ย ?
ช่วยแนะนำ หน่อยนะครับ
 ขอบคุณครับ

เราทำเล่มสีชมพูนะ ดอกหญ้าอะ :)
ทีมนิสิตเเพทย์สามย่านเหมือนกัน
เล่มนี้อัพเดทของปี 53 ด้วยแหละเทอ  :D

160.-  (ราคาเต็มไม่ลดเลยอ่า) :o
CU book นะจ้ะ ,,ลองไปหาดู   :)

awesome

เอาจริงๆแล้วพี่ว่าข้อสอบจริงมันก็ไม่ค่อยจะเหมือนในหนังสือสักเท่าไหร่หรอกนะครับ:P ไอ้ที่เป็นรูปๆน่ะมีอยู่จิ๊ดเดียวเอง อุตส่าห์ฝึกซะปึ้ก 5555

เอาจริงๆแล้วพี่ว่าข้อสอบจริงมันก็ไม่ค่อยจะเหมือนในหนังสือสักเท่าไหร่หรอกนะครับ:P ไอ้ที่เป็นรูปๆน่ะมีอยู่จิ๊ดเดียวเอง อุตส่าห์ฝึกซะปึ้ก 5555

+1000000 ฝึกอย่างปึ้ก เจอในข้สอบ 2 - 3 ข้อเองมั้ง พาร์ทหนึ่ง ส่วนทีไม่ได้ฝึกไป มีอีกเพียบบบบ! แถมโหดๆทั้งนั้น

ได้คะแนนวิชาเฉพาะดี เพราะพาร์ทเชื่อมโยง  :P

หนังสือที่พูดมาข้างต้น ไม่ว่าจะเป็นเล่มเขียว เล่มชมพู เล่มส้ม เรามีหมด โดยเฉพาะเล่มส้ม ขอแนะนำ!

สำหรับทุกเล่ม โปรดดูเฉลยอย่างมีวิจารณญาน บางข้อ บางพาร์ท ผิดแบบเห็นๆๆ ยังไงลองทำแล้วก็ตรวจดูกับเพื่อนด้วยละกันนะ

~Ladiiz~

skabarley ; ))

+1000000 ฝึกอย่างปึ้ก เจอในข้สอบ 2 - 3 ข้อเองมั้ง พาร์ทหนึ่ง ส่วนทีไม่ได้ฝึกไป มีอีกเพียบบบบ! แถมโหดๆทั้งนั้น

ส่วนที่ไม่ได้ฝึกไปที่ ..คืออะไรหรอคะพี่  พาร์ท 1 หรอ ,,หรือว่าพาร์ทอื่นเยอะกว่า ??