Docchula Community

ใบเข้าห้องสอบที่ได้มากับใบแจ้งกำหนดการปี 2553 คืออะไรครับ

Balzzer

คือ ผมติดแพทย์โครงการ ไปแล้วอะครับ

และผมก็ไม่ได้ไปสอบวิชาสามัญ ของ กสพท  เพราะคิดว่า มันไม่ได้ไช้อะไร เพราะผมก็ไม่เห็นมีประกาศว่า จะต้องสอบ ก็เลยไม่ได้ไปสอบ

ทีนี้ มันมีเอกสารตารางกิจกรรม ส่งมาถึงบ้าน ส่งมาตั้งแต่วันที่ 9 ถึงบ้านผม มะกี้นี้ วันที่ 18

คือ ไม่ได้ มีอะไรกะตารางกิจกรรมอะครับ
แต่คือ มันมี ใบเข้าห้องสอบ แนบมาด้วย??

และในตาราง มันก็ไม่เห็นจะมีกิจกรรม อะไรที่ กำหนด เกี่ยวกับการสอบ ที่ต้องไช้ ใบเข้าห้องสอบเลย??

คือผมสงสัยว่า ไอ้ใบเข้าห้องสอบ ที่ แนบ มา กับ ใบกิจกรรม นี่ มันไว้ทำอะไรครับ ??? ต้องไปสอบ อะไรหรือเปล่า ถ้ามีสอบวันไหน และอย่างไร ครับ ผมไม่เห็นจะมีกำหนดการออกมาไห้เลยงะ - - ผมอ่าน ใบกิจกรรม จะ10รอบแล้วเนี่ย
« Last Edit: February 18, 2010, 06:22:02 pm by ไปป์ »

Offline 48

• 3324
  • 638
พี่ๆ ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่า "ใบเข้าห้องสอบ" คืออะไร

แนะนำให้น้องสอบถามไปที่ฝ่ายวิชาการ คณะแพทยศาสตร์ จุฬาฯ
โทร 02 256 4478 ขอสาย "พี่เสาวณีย์"
การหัดคิดใคร่ครวญให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ แล้วยอมรับผลที่ตามมาจากการตัดสินใจของตนเอง (ไม่ใช่คอยแต่จะคร่ำครวญ)
เป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสร้าง "ภูมิต้านทานชีวิต" เอาไว้รับมือกับความผิดหวังที่จะเข้ามาในอนาคต
เพื่อที่น้องจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่เข้มแข็ง และสามารถเป็นที่พักพิงให้กับ "น้องรุ่นต่อๆ ไป" ได้

ง่ะ

:o เอ๋...ทำไมผมไม่ได้(สำรอง) แต่ได้แล้วตอนไปตรวจร่างกาย ไม่ทราบว่าจะอันเดียวกันหรือเปล่า ("บัตรประจำตัวผู้สมัครสอบคัดเลือก  สีชมพู มีรูปติด")