Docchula Community

คอร์สเอนท์ฟิสิกค่ะ

1111111

คอร์สเอนท์ฟิสิกค่ะ
« on: August 07, 2010, 06:24:11 pm »
คือว่าหนูกำลังเลือกว่าจะเรียนคอร์สเอนท์ฟิสิกส์ที่ไหนดีค่ะ
ระหว่าง Applied, Ideal, ondemand, the brain
ที่ไหนเรียนแล้วเข้าใจ และไม่เร็วจนเกินไป
มีเนื้อหาพอที่จะสอบ กสพท. ได้ค่ะ

ขอพี่ๆได้โปรดแนะนำ  :-* :-* :-*

Offline Vutanun

• *
  • 114
  • 8
Re: คอร์สเอนท์ฟิสิกค่ะ
« Reply #1 on: August 07, 2010, 06:43:00 pm »
พี่เรียน Applied อะ แต่เพื่อนพี่เขาเรียน Ideal แล้วเขาบอกว่า work กว่าอะ (พี่ก็เห็นด้วยอ่านะ) ::)

« Reply #2 on: August 07, 2010, 06:43:17 pm »
พี่เรียนAMP7200อ่ะ
ฮ่าๆๆไม่มีในตัวเลือก
พี่ว่าโอนะ
รวบยอดตรงประเด็น
แถมอาจารย์ล่ำบึ่กด้วย!!

ออนดีมานก็ดีนะเห็นเพื่อนบอกมาอ่ะ
แถมเลือกเวลาเรียนได้ตามใจ

แต่หลายคนก็เรียนแอพพลาย

โอ้หลากหลายมากน้อง
คงดีหมดแหละแค่สไตลไม่เหมือนกัน
น้องอาจต้องลองขอหนังสือเพื่อนที่เคยเรียนแต่ละที่มาดูว่าชอบแบบไหน
หรืออาจไปลองเรียนฟรีก็ได้
อย่างออนดีมานเหมือนจะมีให้ลองฟรีถ้าจำไม่ผิดนะ

เอ้อ ทำโจทย์เยอะๆนะสำคัญมากๆ^^
เรียนรู้อะไรมากมายจากโจทย์~

« Reply #3 on: August 07, 2010, 08:22:43 pm »
เรียน นีโอ สิ แน่นดี  ทำได้ครึ่งนึงก้โอแล้ววคับ

ถ้าทนไหวนะ  ;D

« Reply #4 on: August 07, 2010, 10:35:57 pm »
เชียร์ Ideal อ่ะ รู้สึกดีมักๆเยย เรียนแล้วเข้าใจ

Offline IRuMii66

• *
  • 82
  • 4
« Reply #5 on: August 07, 2010, 10:52:29 pm »
ถ้าน้องจาหาที่เรียนแล้วเข้าใจ แต่ว่าไม่เร็วจนเกินไป
เท่าที่พี่ ผู้ผ่านการเรียนมาแล้วแทบทุกที่ ที่น้องกล่าวมา ฮ่าๆ
พี่ขอบอกว่า ไม่มี เพราะทุกที่มีข้อดี เสีย ต่างกัน พี่เรียน ideal
น้าที่พี่ชอบ แต่พี่ไม่แนะนำน้อง เพราะอ.เค้าสอนเร็วมากๆเหมาะกับ
เด็กที่รู้อยู่แล้ว แล้วต้องการวิธีแบบคนฉลาด ( อ.เค้าชอบบอกแบบนี้ )
คือเค้าจาทำแบบไม่ค่อยได้ใช้สูตรอะ จะเปนมองๆตอบเอาซึ่ง
พี่ก็ทำตามเวิคมากๆ ส่วนนีโอ พี่ซื้อสรุสูตรมาอ่านพอน้าาาา
แอพพลายด์ ส่วนตัวพี่พี่วาสอนเร็วที่สุดแล้วในทั้งหมดนี้
แต่เพื่อนพี่เรียน ondemand กันเห็นบอกว่าดี แต่พี่ไม่เคยอะ
เดอะเบรนก็ดี ช้าที่สุดแล้ว( ยกเว้นเทียบกับนีโอ ที่อัดสารพัด)
พี่ว่าถ้าน้องไม่ตองการเร็วๆมาก ก็น่าจาเหมาะกับ ออนดีมาน หรือ เดอะเบรน
แตถ้าเน้นเนื้อหาแน่น ต้อง นีโอ ต้องการมองๆแล้วตอบทำแบบคนฉลาด ideal
ลองเลือกๆเอาน้า แต่สิ่งสำคันพี่ว่าต้องทำโจทย์เยอะๆอ่า ดีที่สุด

1111111

« Reply #6 on: August 08, 2010, 10:53:13 am »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆเลยนะค่ะ

:'( :'( :'(