Docchula Community

gat pat ในการเข้าจุฬา

sapata

gat pat ในการเข้าจุฬา
« on: November 13, 2010, 04:13:29 pm »
พี่ครับผมสงสัยว่า คนที่จะมีสิทธิยื่นคะแนนสอบgat pat เข้าแพทย์จุฬานั้นนะ จำเป็นไหมว่าต้องเป็นคนที่ สมัครโรงการรับตรง หรือ โอลิมปิก หรือ โครงการแพทย์ชนบท เท่านั้น หรือว่า เด็ก ม.ปลาย คนอื่นๆก็มีสิทธิยื่นได้ด้วย  แล้วถ้าเกิดว่า เด็ก ม ปลายสามารถยื่นคะแนน gat pat ได้   เด็กซิ่วที่คะแนนโอเน็ตไม่ถึง 60 สามารถใช้คะแนน gat pat ยื่นด้วยได้ไหม

Offline Ladiiz*

• *
  • 564
  • 17
Re: gat pat ในการเข้าจุฬา
« Reply #1 on: November 13, 2010, 04:50:22 pm »
ถ้านอกจากโครงการรับตรงของทางคณะแล้ว (โอลิมปิก หรือ โครงการแพทย์ชนบท)
ก็จะมีการสอบโครงการรับตรงร่วมกับ กสพท. เท่านั้น ไม่มีการยื่นคะแนน gat pat แล้ว

คนที่สมัครสอบโครงการรับตรงของทางคณะเท่านั้นถึงจะยื่นใช้คะแนน gat patได้
เธอหยุดยั้งวันเวลา แค่เราได้พบกันในวันนี้ แค่พบเจอกับเธอ... : )))