Docchula Community

พี่ตุ้ย tutor

123456

พี่ตุ้ย tutor
« on: December 06, 2010, 08:25:00 pm »
พี่ค่ะคือถ้าจะสอบแพทย์กสพทเนี่ยลงคอร์สของพี่ตุ้ยแค่คอรส์เข้าแพทย์พอไหมหรือว่าต้องลงทุนคิงด้วย

แล้้วฟิสิก นีโอเพียงพอกับกสพทหรือป่าว

ชีวะไบโอบีมหรือยูเรก้า เนื้อหาจะแน่นมากกว่ากันอ่ะค่ะ

ขอบคุณคำแนะนำจากพวกพี่ๆทุกคนค่ะ

Offline Dell

• *
  • 132
  • 190
Re: พี่ตุ้ย tutor
« Reply #1 on: December 11, 2010, 06:36:05 pm »

ชื่อคอร์สมันก็บอกไว้อยู่แล้วนี่   ถ้าอยากเรียนคอร์สพี่ตุ้ยก็ลงแค่คอร์ส กสพท. พอ ไม่จำเป็นต้องลงทุนคิง โจทย์มันคนละแนว ทุนคิงอัตนัย กสพท.ปรนัย
หรือถ้าอยากเรียนเลขเยอะๆ เพื่อความมั่นใจ จะลงทุนคิงด้วยก็ได้ตามใจละกัน แล้วแต่จะเลือก 

เราไม่เคยเรียน นีโอฟิสิกส์ เลยไม่ทราบเหมือนกัน แต่คิดว่าเพียงพอนะ ข้อสอบฟิสิกส์กสพท.มันยากประมาณข้อสอบเอนท์เก่าๆเท่านั้น

เราเคยเรียนแต่ Eureka ก็ดีนะ เราว่าเรียนที่ไหนก็ได้ เพียงพอหมดแหละ มันขึ้นอยู่กับตัวเรามากกว่าว่าจำที่อาจารย์สอนได้แม่นขนาดไหน หรือรูปแบบการสอนแบบไหนที่ทำให้เราจำเนื้อหาได้ดีกว่า
สาหร่ายเถ้าแก่น้อยสีแดงมันน่าเกลียดกว่าอะมีบาบาร์บี้อีก T_____________________________T

Offline IRuMii66

• *
  • 82
  • 4
Re: พี่ตุ้ย tutor
« Reply #2 on: December 11, 2010, 10:04:52 pm »

เราว่าเรียนที่ไหนก็ได้ เพียงพอหมดแหละ มันขึ้นอยู่กับตัวเรามากกว่าว่าจำที่อาจารย์สอนได้แม่นขนาดไหน หรือรูปแบบการสอนแบบไหนที่ทำให้เราจำเนื้อหาได้ดีกว่า

like