Docchula Community

พี่ๆ คนไหนเรียนครอสทุนคิง ปี 49 บ้างครับ หรือปีไหนก็ได้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

gigkok

สวัสดีครับพี่ๆ

ผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ

คือตอนนี้ผมเรียนครอสทุนคิง ที่ The tutor plus แต่มันเป็นเทป The tutor ตั้งแต่ 2549 แล้วครับ ช่วยแนะนำการทบทวนหน่อยครับ ไม่รู้ว่าจะเริ่มทบทวนยังไงดี
ที่ผมจะถามก็น่าจะเป็น
ผมจะเริ่มทบทวนอย่างไร
เมื่อทบทวนเสร็จแล้วต้องหาโจทย์เพิ่มหรือเปล่าว ถ้าหาแนะนำด้วยนะครับ
แล้วเราควรจะทบทวนบทใดให้แม่นที่สุดในเวลาที่จำกัด
แล้วเราควรจะทิ้งเรื่องใด
แล้วเรื่องใดบ้านที่ไม่ออกในกสพท แอดมิดชั่น รับตรง ฯลฯ

แล้วผมขอคำแนะนำวิชาอื่นๆ ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ ผมจะรอคำตอบจากพี่ๆ นะครับ เด็กค่าย ปี 52 จ้า