Docchula Community

ขอถามการเตรียมตัวของพี่ๆครับ

ซิ้ว กสพท ครับ

สวัสดีครับพี่ๆ และทุกคนที่อ่าน ผมอยากทราบเรื่องการเตรียมตัวครับ
คือพอทราบมาว่า เด็กเตรียม เข้า หมอ จุฬา กันเยอะ รวมถึงเด็กเก่งๆ หลายๆที่
อยากทราบว่า สังคมเด็กเตรียม แล้วก็พี่ๆหมอจุฬาเอง การแข่งขัน ขยัน การเตรียมสอบ กสพท มากแค่ไหนครับ

คือเชื่อว่าทุกคนอ่านหนังสือ เยอะมากๆครับ แต่พี่อ่านหนังสือเยอะแล้ว
1) พี่หวังเก็บคะแนนเต็มในแต่ละวิชาเลยป่าวครับ (เห็น วิชาละ 70,80 เลยเก่งมาก)
2) หรือเราอ่านเรื่อยๆ ทบทวนดีๆๆ แล้วคะแนนมันออกมาดีเองครับ (ระดับ 60,70 เลยอะครับ)

ปล.ผมตั้งใจจริงที่อยากเรียน หมอ ที่ จุฬา ครับ เลยอยากทราบว่า คนอื่นเค้าเตรียมตัวกันระดับไหน
     เพราะผมเป็นเด็กต่างจังหวัด เชื่อว่า การแข่งขัน ไม่เท่าเด็กเตรียม หรือ กทม.
     ขอบคุณครับ

สุภาพร ซ่อมทอง

:)พี่ๆค่ะการที่จะสอบเข้าหมอที่จุฬา หนูคิดว่ายากมากๆเลยสำหรับเด็กต่างจังหวัดอย่างหนู หนูขอถามพี่ๆหน่อยน่ะค่ะว่าจะต้องเตรียมตัวนานหือเปล่าค่ะ เนื้อหาส่วนมากในการส่วนมากใช่ตอนอยู่ม.4หรือเปล่าค่ะเพราะว่าหนูอยากเป็นหมอมากๆเลยค่ะ  ขอบคุณค่ะพี่ๆ