Docchula Community

กสพท ปี 54 จะใช้ gat pat ไหมอ่ะ

giffy

อยากรู้ว่า กสพท ปี54 จะใช้ gat pat รึเปล่า ไม่อยากให้ใช้ gat pat เลย  :( :( :( รู้สึกเหมือน pat1 จะง่ายเกินไป สำหรับใช้สอบเข้าแพทย์อ่ะ

อยากรู้ *

Re: กสพท ปี 54 จะใช้ gat pat ไหมอ่ะ
« Reply #1 on: April 02, 2009, 12:31:33 am »
เราว่าถามในนี้ไปไม่มีประโยชน์มั้งคะ
แล้วเค้าก้ยังไม่ได้ประกาศอะไรออกมาด้วย
ตอนนี้ยังไม่มีใครรู้
เร่งร้อนเอาคำตอบไปก็ไม่เกิดอะไรขึ้นหรอกค่ะ
คงต้องรอเค้าบอกอีกทีนั่นแหละ

ง่ายเกินไป จริง แต่เราไม่ได้อ่านไปหล่ะ มั่วหมดเลย 5555

ยังไงตั้งใจอ่านหนังสือไว้ สอบแบบไหนเราก็ทำได้หมดนั่นแหละ

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
Re: กสพท ปี 54 จะใช้ gat pat ไหมอ่ะ
« Reply #2 on: April 02, 2009, 01:36:11 am »
ตอนนี้ยังไม่มีใครรู้หรอกครับ สักต้นๆ-กลางๆปี53คงมีประกาศออกมา น้องก็ต้องติดตามข่าวสารให้ดีๆล่ะ ^ ^

แต่สิ่งสำคัญคือเราไม่จำเป็นต้องไปกังวลว่าเค้าใช้การสอบแบบไหน
หน้าที่ของน้องทุกๆคนตอนนี้คือเตรียมตัวให้พร้อมที่สุดครับ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
« Reply #3 on: April 02, 2009, 12:44:54 pm »
 อีกนานนนนน มากครับ

และรายละเอียดมักจะออกช่วงใกล้ ๆ

คงต้องติดตามดี ๆ หละ

-> ปี 53 ยังพึ่งมีประกาดฉบับเดียวเอง

สวรรค์ดล

« Reply #4 on: April 02, 2009, 08:01:15 pm »
 :-X   ผมก็ปี 54 เช่นกัน

ผมว่ารุ่นเรายังดีกว่ารุ่นม.6ปัจจุบันนะ

ไม่ว่าจะมาระบบไหน  ยังไงถ้าเราเตรียมตัวพร้อมตั้งแต่เริ่มม.5  พอเปลี่ยนไปใช้ยังไง ก็คงจะเตรียมตัวทัน  อย่างน้อยเราก็มีพื้นฐานเท่าที่เตรียมตัวมาแล้วๆ ( ยกเว้น โง่จัดๆอย่างผมพยายามแทบตายก็คง TT  จุฬา = ฝัน  5 5 +X )

ตอนนี้ก็ตั้งใจเรียนเท่าที่จะทำได้  ใช้เวลาม.ปลายให้คุ้ม ทำกิจกรรมในช่วงม.ปลายให้เยอะๆๆ

พอม.6 อย่างน้อยเราก็สบายกว่าชาวบ้านเค้าแล้วๆๆ    :)

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
« Reply #5 on: April 02, 2009, 08:06:19 pm »
อย่ากังวลมาไปเลยครับ ข้อสอบออกใหม่แบบ GAT-PAT ปีแรกๆมักจัยังออกไม่ยาก

Offline p3ar

• *
  • 178
  • 8
« Reply #6 on: April 03, 2009, 05:23:22 pm »
เคยอ่านข่าวมาอ่ะ

เค้าบอกว่าปีหน้าหมอจะใช้ข้อสอบตัวเองเพื่อคัดนักเรียนแพทย์อ่ะ

((ปีต่อไปไม่รุ้รอดูประกาศอีกทีนะ))

เนื่องจากไม่มั่นใจมาตรฐาน

เพราะ gat pat มันใช้ข้อสอบหลายครั้ง หลายชุดอ่ะ

แบบ จะรุ้ได้งัยว่าแต่ละครั้งมาตรฐานเดียวกัน

เค้าเลยจะใช้ข้อสอบที่ออกเอง

แต่ยังไงๆๆ ก็รอดูประกาศอีกทีดีก่า ตอนนี้ก็ฟิตอ่านหนังสือรอไปก่อน

ทำโจทย์ไปเยอะๆ ข้อสอบมาแบบไหนก็ทำได้หมดอ่ะ เข้าได้แน่น้อง :]

ขนมครกทะเล

« Reply #7 on: April 05, 2009, 12:54:50 am »
ที่จริงแล้ว GAT PAT ก็เหมาะกับชาวแกะทุกท่านอยู่น้า เพราะอารายหรอ มันเป็นข้อสอบ แกะ-แพะงาย   ;D ;D เราก็ไปสอบมา
มันจะง่าย ถ้าอ่าน  :Pเหมือนหมอจะม่ายใช้ GAT PAT ปีเรา เราเลยช่างมาน เตรียมสอบ กสพท ดีกว่า  8)

Offline PkMn Trainer Chuck

• *
  • 3470
  • 18
  • Gotta Catch 'em ALL
    • My Facebook อ่ะคับ
« Reply #8 on: April 05, 2009, 12:56:38 am »
เคยอ่านข่าวมาอ่ะ

เค้าบอกว่าปีหน้าหมอจะใช้ข้อสอบตัวเองเพื่อคัดนักเรียนแพทย์อ่ะ

((ปีต่อไปไม่รุ้รอดูประกาศอีกทีนะ))

เนื่องจากไม่มั่นใจมาตรฐาน

เพราะ gat pat มันใช้ข้อสอบหลายครั้ง หลายชุดอ่ะ

แบบ จะรุ้ได้งัยว่าแต่ละครั้งมาตรฐานเดียวกัน

เค้าเลยจะใช้ข้อสอบที่ออกเอง

อันนี้ผมก็เคยเจอมานะ

ในบอร์ดเตรียม

วันที่ 1 ที่ผ่านมาอ่ะ เหอะๆ

My Shadows are The Only Things Besides Me.