Docchula Community

อยากรู้...เกี่ยวกับสายรหัส, ถ้าไม่ได้จบจากเตรียม

กุมภา

อยากรู้อ่ะครับว่าในคณะแพทย์จุฬาฯนี่ มีสายรหัสดูแลกันรึเปล่าครับ  แล้วเห็นส่วนใหญ่ที่นี่จะมีแต่ศิษย์เก่าเตรียมฯกันเยอะ แล้วถ้าคนที่ไม่ได้มาจากเตรียมฯซึ่งเป็นชนกลุ่มน้อย จะมีคนคบไหมอ่ะครับ อยากรู้ ..และภายในคณะมีความสนิทสนมกันมากน้อยแค่ไหน  
« Last Edit: October 22, 2010, 09:30:09 pm by ไปป์ »

Offline idKung

• ยินดีที่ไม่รู้จัก
  • 739
  • 4
    • Twitter
Re: อยากรู้....แพทย์จุฬาฯ
« Reply #1 on: October 22, 2010, 09:26:23 pm »
เเต่ล่ะคนก็จะมีพี่รหัสคอยดูอยู่เเล้วครับ

เรื่องเพื่อนก็ไม่ได้มีการเเบ่งเเยกน่ะว่าคนนั้นมาจากเตรียม คนนี้ไม่มาจากเตรียมเเล้วไม่คุยกัน คุยกันหมดเเหละ

ทุกคนก็สนิทกันดีเเหละครับ เเล้วเเต่ว่าสนิทกันมากหรือสนิทกันน้อยเเค่นั้นเอง

:)

Offline pipe64

• 3481
  • 604
« Reply #2 on: October 22, 2010, 09:29:52 pm »
อยากรู้อ่ะครับว่าในคณะแพทย์จุฬาฯนี่ มีสายรหัสดูแลกันรึเปล่าครับ  แล้วเห็นส่วนใหญ่ที่นี่จะมีแต่ศิษย์เก่าเตรียมฯกันเยอะ แล้วถ้าคนที่ไม่ได้มาจากเตรียมฯซึ่งเป็นชนกลุ่มน้อย จะมีคนคบไหมอ่ะครับ อยากรู้ ..และภายในคณะมีความสนิทสนมกันมากน้อยแค่ไหน 

สายรหัสมีแน่น้อนค้าบ ความสนิทมันก็มีหลากหลายอ่ะนะ
บางสายก็สนิทกันมากถึงมากที่ซู้ดดด  ::)

ส่วนเรื่องที่ไม่ได้มาจากเตรียม ไม่มีแบ่งแยกเลยวางใจได้

มาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวแพทย์จุฬาฯ สิน้อง  ;)

Offline mickeytae

• *
  • 73
  • 2
  • แฮป แมน
พอเข้ามาอยู่คณะนี้ซักพัก ทุกคนก็เริ่มจะไม่สนใจแล้วล่ะว่าใครจบจากโรงเรียนอะไร เพราะทุกคนก็เป็นเพื่อนคณะเดียวกันหมด เป็นแพทย์จุฬาฯเหมือนกัน

ห้องที่หอพักอยู่กันสี่คน เพื่อนพี่อีก 3 คนที่นอนห้องเดียวกัน จบเตรียม อยู่ห้องเดียวกันสนิทกันมาตั้งแต่ ม.4 ทั้งสามคน

ส่วนตัวพี่ไม่ได้จบเตรียม แต่ก็สนิทกับเพื่อนดีนะครับ ไม่มีโดนแบ่งแยก

มีสายรหัสจ้า
สายรหัสพี่น่ารักมากนะ =D
ส่วนเรื่องเพื่อนเราก็ไม่ได้แบ่งแยกว่าจบจากเตรียมฯ หรือเปล่านะ ยังเห้นรวมกันได้ สนิทสนมกันดีอีกต่างหากแน่ะ ^ ^
อาจไม่ดูดีเท่าดาวดวงใด
แต่ฉันอยู่ใกล้กว่าดาว =]

Offline SmallRooM

• *
  • 318
  • 15
  • Follow your heart and your dreams will come true

พี่ก้อไม่ได้มาจากเตรียมคับน้องง

มาจาก ต่างจังหวัดด้วย

สายรหัสพี่ ก้อ รักกันดีน้ะคับบน้องง

ส่วนเพื่อนไม่ต้องพูดถึงน้องง
พี่รุจักเกินครึ่งอ่าน้องง
ที่สนิทก้อมีเยอะแยะอ่าจ่ะ

บางทีพี่ว่าก้ออยุที่น้องด้วยน้ะ
ถ้าน้องมาร่วมกิจกรรมคณะบ้าง ไม่ต้องทุกอย่างก้อได้
น้องก้อมีเพื่อนแน่นอนคับบ

:) :)

Offline Ultra-V

• *
  • 148
  • 2
« Reply #6 on: November 12, 2010, 10:57:07 am »
เเต่ล่ะคนก็จะมีพี่รหัสคอยดูอยู่เเล้วครับ

เรื่องเพื่อนก็ไม่ได้มีการเเบ่งเเยกน่ะว่าคนนั้นมาจากเตรียม คนนี้ไม่มาจากเตรียมเเล้วไม่คุยกัน คุยกันหมดเเหละ

ทุกคนก็สนิทกันดีเเหละครับ เเล้วเเต่ว่าสนิทกันมากหรือสนิทกันน้อยเเค่นั้นเอง

:)

เหนด้วยๆๆ
เพราะพี่โครงการ แต่พี่ก้อสนิทกะไอ้คนข้างบนเนียะ
เนอะๆๆๆ
บ้านเจ็ดจงเจริญๆๆๆ