Docchula Community

รบกวนพี่ๆช่วยไขความข้องใจ สับสน

น้องเล็ก

คือ ตอนนี้ กำลังมีปัญหากลัวเกรดออกมาจะไม่ได้ดี อยากรู้ว่า ถ้าจะเรียนหมอเนี่ย เค้าจำกัดเกรดหรือเปล่า

แล้วจำกัดอยู่ที่เกรดเท่าไหร่ ถึงจะมีสิทธิ์ แล้วถ้าสมมติ ได้เกรดไม่ถึง 3  จะมีสิทธิ์ไหมคะ?   :P

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
กสพท.น่าจะไม่นะครับ แต่
โครงการพี่ไม่แน่ใจอะ พี่ๆโครงการช่วยตอบทีครับผม

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ถ้าเป็นสอบตรง ปีที่ผ่านๆมาจะไม่นำเกรดที่โรงเรียนมาคิดนะครับ

แต่สำหรับปีต่อๆไปก็ต้องรอดูเกณฑ์ที่ประกาศครับ [แต่พี่คิดว่าไม่น่าจะใช้นะ]

ยังไงก็ตาม การที่ไม่ใช้ก็ไม่ได้แปลว่าจะปล่อยเกรดตามบุญตามกรรมนะครับ ยังไงก็ต้องพยายามเต็มที่ ::)

เผื่อเกิดเปลี่ยนใจจะไปเข้าคณะอื่น เราจะได้มีเกรดดีๆเป็นทุนไว้ไงครับ :)
A book, tightly shut, is but a block of paper.

น้องเล็ก

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ คือตอนนี้กำลังเครียดกับคะแนนที่ออกมา แต่จะพยายามและตั้งใจให้มากที่สุด  :)