Docchula Community

ถ้าSkillบางวิชาไม่แข็ง งานจะเข้าไหมคะ???

ForMedical student

เผอิ๊ญ เผอิญ เป็นคนที่มี Skill บางวิชาอ่อนด๋อยมากมายก่ายกอง

ฝึกกระบวนท่ามาทุกสำนักแล้วยังกังวลใจ

โดยเฉพาะฟิสิกส์(วิชาที่โปรดมากกกกกกกกกกกกกก<<ประชด)

และวิชาเคมีที่คะแนนไม่เคยงดงามสักที

ในการสอบแล้ว คาดว่าคงมีปัญหา(ชัวร์ๆ)

แต่ที่อยากรู้คือถ้าไม่ถนัดวิชาเหล่านี้นัก ทำได้นะคะ แต่ไม่ถนัดเลยจริงๆ  :P

ทำอย่างไรดี?

ไม่เห็นเป็นไรเลยค่ะ พี่มีวิชาไม่ถนัดเยอะกว่าถนัดมากมาย  :D
ฟิสิกส์นี่ก็วิชาสุดรักปานจะกลืนกินเหมือนกัน เกรดม.ปลายเสียเพราะมันเนี่ยล่ะ -_-''
ก็ต้องพยายามเก็บคณะจากวิชาที่เราถนัด ๆ เยอะ ๆ นะ ส่วนอะไรที่ไม่ไหวจริง ๆ ก็เอาพอผ่าน ดูแนว ๆ โจทย์ว่าแนวไหนมันมาทุกปีแล้วทำความเข้าใจจุดนั้นให้มาก
พี่ไม่รู้ว่ายังเวจน้ำหนักเหมือนเดิมรึเปล่า แต่ถ้าใช่ก็พยายามเก็บอังกฤษมาเยอะ ๆ เพราะมันง่ายกว่า
เคมีนี่พยายามทำความเข้าใจนิดนึงนะ ทำโจทย์เยอะ ๆ พี่รู้สึกว่ามันยากน้อยสุดในวิชาวิทย์แล้วนะตอนเอนท์

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

ฮืมมมม เราคงต้องขยันให้มากกว่านี้  8)

แล้วสมัยพี่นี่ยังไม่มีสอบ PAT ใช่มั้ยค่ะ?

เอ หรือว่ามี

ไม่ได้ว่าพี่แก่นะคะ  :P

ฮืมมมม เราคงต้องขยันให้มากกว่านี้  8)

แล้วสมัยพี่นี่ยังไม่มีสอบ PAT ใช่มั้ยค่ะ?

เอ หรือว่ามี

ไม่ได้ว่าพี่แก่นะคะ  :P

ไม่มีจ่ะ เป็น o-net a-net
พี่ไม่ได้แก่หรอก แค่มีใบขับขี่ เข้าผับเข้าบาร์ได้เท่านั้นเอง  :'(

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

รับแซ่บค่ะ!!!
 :'(
(พอจะเดาๆอายุออก หึๆ ;))