Docchula Community

มีคนที่เกรดไม่ถึง 3.5 แล้วมาเรียนหมอที่จุฬาฯมั้ยคะ

หมูบี

อยากรู้ค่ะว่าจะมีคนสปีดตอนหลังทันรึเปล่า  :P :P

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
อ่า เกรดที่โรงเรียนวัดอะไรไม่ได้หรอกนะ

พี่เกรด 3.3 เพราะไม่เคยอ่านหนังสือสอบที่โรงเรียน ;D

แต่ถ้าอ่านตอนสอบ ANET ก็ทำได้เหมือนกัน ยังไงก็ขยันๆเข้าไว้นะครับ

ปล. นี่เป็นตัวอย่างที่ไม่ดี ;D ;D ;D
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
อืม เกรดเป็นแค่Requirementแต่ว่าไม่มีผลในการตัดสินชี้ชะตาว่าจะเข้าได้รึเปล่าน่ะนะ
ถ้าเกิดทำข้อสอบได้ ยังไงมันก็เข้าได้ล่ะ ถ้าตรงตามเงื่อนไขทุกอย่างครับ
ตอนOANETพี่ก็ อ่านหนังสือทุกวัน ทำวันละ1วิชา อ่านเนื้อหาไม่มาก เน้นโจทย์ ตั้งเป้า สวดมนต์ บนศาลเจ้า อิอิ อันหลังล้อเล่น(แต่ทำจริง)
ยังไงก็พยายามเข้านะครับ พี่ๆเป็นกำลังใจให้ :)

ปล. อันนี้เป็นตัวอย่างที่ดี แต่ดันมาเสียหลังจากเข้ามาในคณะแล้ว อิอิอิ

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
มีแน่นอนครับน้อง
เกรดแต่ละโรงเรียนมันเคี่ยวไม่เท่ากันนี่นา
ขึ้นกับตัวเราเองครับ ว่าจะสู้แค่ไหนเนอะ
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
เกรดโรงเรียนวัดไรไม่ได้หรอก ข้อสอบแต่ละโรงเรียนก็ยากไม่เท่ากัน คะแนนก็ให้ยากง่ายไม่เท่ากัน อยู่ที่ตัวเองแหละ สู้ ๆ ครับ ::)

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
ขยันก็เพียงพอแล้วสำหรับการเข้าแพทย์จุฬา ;D
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline Chindou Chihiro

• *
  • 272
  • 16
  • Akari!!

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
เกรดเป็นตัววัดคะแนนตามมาตรฐานโรงเรียน กับ นักเรียนในโรงเรียนนั้นนะครับ

แต่ที่น้องจะต้องเอนท์ คือน้องจะต้องวัดตัวเองกับเด็กทั้งประเทศ

เพราะฉะนั้นเกรดโรงเรียนมันบอกอะไรไม่ได้หรอกครับ

ทางที่ดีน้องควรจะลองวัดตัวเองในโลกกว้างดูนะว่าเป็นยังไง ลองทำข้อสอบเอนท์เก่าๆ หรือลองสอบตรงหลายๆที่ดูนะ

สู้ๆนะ
(รู้สึกตอบไม่ค่อยตรงประเด็น  :P)

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>