Docchula Community

พี่ๆช่วยตอบทีครับ (ถามเกี่ยวกับสัมภาษณ์ CPIRD ODOD ครับ)

gerrard

เวลาสอบสัมภาษณ์โครงการCPERD กับ ODOD
ควรมีแฟ้มไปหรือไม่ครับ?
อาจารย์ถามคำถามแนววิชาการเยอะมั้ยครับ?
« Last Edit: January 12, 2009, 12:28:02 am by ไปป์ »

Offline p3ar

• *
  • 178
  • 8
Re: พี่ๆช่วยตอบทีครับ
« Reply #1 on: January 07, 2009, 11:04:13 pm »
รุ่นของพี่ พี่ไม่ได้เอาอะไรไปเลยนะ

แค่เตรียมตัว เตรียมใจก็พอแล้ว

ตั้งใจ ตั้งสติ รับมือคำถาม 555+

ยิ้มสู้เข้าไว้น้อง มึนขนาดไหนก็ยิ้มสู้เข้าไว้ ^^

สู้ สู้ นะน้อง พี่พี่รออยู่

ปล.ที่สำคัญอย่าเครียดมากนะน้อง ทำตัวปกติ เหมือนเราไปคุยกะเพื่อนๆๆ

« Last Edit: January 07, 2009, 11:42:21 pm by p3ar »

Offline aeiou

• *
  • 227
  • 4
« Reply #2 on: January 08, 2009, 12:00:57 am »
เวลาสอบสัมพาดโครงการCPERD กับ ODOD
ควรมีแฟ้มไปหรือไม่ครับ?
อาจารย์ถามคำถามแนววิชาการเยอะมั้ยครับ?

แฟ้มไม่ต้องหรอกน้อง หนักเปล่าๆ

คำถามก็ไม่มีคำถามวิชาการเลยครับ
อาจจะเป็นเพราะฉันเองไม่ได้เกิดมาเพื่อใคร
ต้องทนเหงาเดียวดายเพียงผู้เดียว

Offline math

• *
  • 1329
  • 34
    • http://mathkanok.multiply.com
« Reply #3 on: January 08, 2009, 12:44:50 pm »
ตรวจสุขภาพจิตมากกว่าครับ
สัมภาษณ์น่ะ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
« Reply #4 on: January 08, 2009, 01:54:30 pm »
อันนี้ไม่เกี่ยวกับสัมภาษณ์โครงการนะ
แต่แค่อยากจะบอกว่า ตอนสัมภาษณ์กสพท.มีคนไม่ผ่านเหมือนกัน
เป็นผู้ชายที่เป็นตุ๊ด แล้วแบบว่า....ไม่แอ๊บเลย  :P
ประมาณว่าใส่กางเกงสั้นจู๊ดจู๋ว แล้วก็ท่าทางสะดิ้งแบบไม่ไหวแล้วอ่ะ

อันนี้ทั่วๆไปนะ (สัมภาษณ์โครงการกับกสพท.น่าจะใช้เกณฑ์เหมือนๆกันมั้ง)
คือ ถ้าไม่มีอาการส่อแววโรคจิตก็ไม่มีปัญหาหรอก
อย่างแย่ก็แค่โดนสัมภาษณ์หลายรอบ  :o

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
« Reply #5 on: January 08, 2009, 04:18:52 pm »
อันนี้ไม่เกี่ยวกับสัมภาษณ์โครงการนะ
แต่แค่อยากจะบอกว่า ตอนสัมภาษณ์กสพท.มีคนไม่ผ่านเหมือนกัน
เป็นผู้ชายที่เป็นตุ๊ด แล้วแบบว่า....ไม่แอ๊บเลย  :P
ประมาณว่าใส่กางเกงสั้นจู๊ดจู๋ว แล้วก็ท่าทางสะดิ้งแบบไม่ไหวแล้วอ่ะ

อันนี้ทั่วๆไปนะ (สัมภาษณ์โครงการกับกสพท.น่าจะใช้เกณฑ์เหมือนๆกันมั้ง)
คือ ถ้าไม่มีอาการส่อแววโรคจิตก็ไม่มีปัญหาหรอก
อย่างแย่ก็แค่โดนสัมภาษณ์หลายรอบ  :o
มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรือเนี่ย  :o

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #6 on: January 08, 2009, 08:08:49 pm »
แฟ้มไม่ได้ใช้หรอก ๆ เหมือนมีคนเคยทำไปแล้วอาจารย์บอกไม่เอา :P

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
« Reply #7 on: January 11, 2009, 11:40:41 pm »

มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรือเนี่ย  :o

ได้ข่าวว่าเค้าใส่ชั้นใน ญ ไปด้วยนะน้องนะ

พีเอส  พี่ทำแฟ้มสะสมผลงานทั้งคืน  สุดท้ายก็ไม่ได้เอาไปใช้(เพราะไม่กล้าโชว์)
ไม่ต้องแบกไปหรอก  ลำบากตอนตรวจร่างกายเปล่าๆ

Offline Tiploidy

• *
  • 345
  • 13

ได้ข่าวว่าเค้าใส่ชั้นใน ญ ไปด้วยนะน้องนะ

พีเอส  พี่ทำแฟ้มสะสมผลงานทั้งคืน  สุดท้ายก็ไม่ได้เอาไปใช้(เพราะไม่กล้าโชว์)
ไม่ต้องแบกไปหรอก  ลำบากตอนตรวจร่างกายเปล่าๆ

ได้ข่าวว่าตรวจเจอยาคุมในฉี่ด้วยนิคะ  :o
Be Patient for Patient

อืม รู้แค่ว่าไม่ค่อยวิชาการครับ  อืม ไม่มีเลยดีกว่า ถามคำถามทั่วไป ยังไงก็ตอบได้อยู่แล้ว ถึงแม้ไมได้เตรียมตัวไปก็เถอะ ชิวๆ

Offline NoLove

• *
  • 280
  • 2
พี่เอาแฟ้มไปด้วย อ.มัวแต่ดูแฟ้มไม่ได้ถามไรพี่มากเท่าไร