Docchula Community

คือ....

lovely cello

Re: คือ....
« Reply #15 on: October 27, 2008, 06:52:03 pm »
แต่เกรดชีวะของหนูเข้าขั้นตกอับเลยนะคะ :-X  
อีกอย่างทำใจยังไงก้อชอบชีวะไม่ค่อยได้เลยน่ะค่ะ
   ผิดกับเคมีที่สมองมันแล่นปรู๊ดปร๊าดเลยค่ะ
แล้วแพทย์มานก้อเกี่ยวกับชีวะทั้งนั้นเลย
จะเป็นแพทย์ไหวรึปล่าวเนี่ย :P :P

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
« Reply #16 on: October 27, 2008, 09:10:27 pm »
พี่ก็เกลียดชีวะนะ...........

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
« Reply #17 on: October 31, 2008, 03:59:49 pm »
แต่เกรดชีวะของหนูเข้าขั้นตกอับเลยนะคะ :-X  
อีกอย่างทำใจยังไงก้อชอบชีวะไม่ค่อยได้เลยน่ะค่ะ
   ผิดกับเคมีที่สมองมันแล่นปรู๊ดปร๊าดเลยค่ะ
แล้วแพทย์มานก้อเกี่ยวกับชีวะทั้งนั้นเลย
จะเป็นแพทย์ไหวรึปล่าวเนี่ย :P :P

น้องไปเป็นนักเคมีก็ดีน้า ประเทศไทยของเรายิ่งขาดแคลนนักวิทยาศาสตร์บริสุทธิ์อยู่

« Reply #18 on: October 31, 2008, 06:54:15 pm »
น้องจ๋า เกรดชีวะพี่ก็เน่าเหมือนกัน เคมีตอนม.ปลายก็เจริญนะ แต่เข้ามาแล้วมันล่มจมง่ะ -*-

Offline p3ar

• *
  • 178
  • 8
« Reply #19 on: November 01, 2008, 09:24:32 pm »
หนูชอบวาดรูป ชอบเคมี ชีวะไม่ค่อย ชอบเล่นดนตรี จะเป็นหมอได้รึปล่าวคะ แต่หนูอยากเป็นหมอที่สุดในโลกเลยค่ะ ทำไงดีคะ :P

,, ชีวะ คือ ชีวิต ของหมอเลยนะพี่ว่า ,,

,, แต่ถ้าน้องอยากเปนหมอจริงจริง น้อองก้อคงจะทำใจเรียนชีวะไปทั้งชีวิตได้แหละพี่ว่า ,,

,, เรียนในสิ่งที่รักดีกว่า ,,

,, หมอไม่ได้มีแค่เรียนชีวะนะ ยังต้องรักบริการ รักในการดูแลคนอื่นด้วย ,,

,, แถมตอนเรียนก้อทรหด ปวดหัว ย๊ากยาก ต้องอดทน ,,

,, แต่ถ้าน้องชอบ น้องก้อคงมีแรงสู้เรียนได้จนจบแหละ ,,

,, หาตัวเองให้เจอไวไว นะจ๊ะ ,,

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
« Reply #20 on: November 04, 2008, 10:45:22 pm »
มันก็มีเคมีมาปนบ้างนะน้อง
อย่าง ไบโอเค็ม เงี้ยะ   

(อ่านไม่ทันแล้วครับพี่น้อง)