Docchula Community

ถามเกี่ยวกับคอร์สเอ็นหน่อยค่ะ>_<

sis

คือว่า ตอนนี้หนูอยู่ม.5 8)
กะว่าปิดเทอมใหญ่นี้จะลงเก็บพวกวิชาต่างๆอ่ะค่ะ :P
(เพื่อนหนูบอกว่าพวกห้อง1เก็บกันไปหมดเเล้วT T)
อยากจะถามพวกพี่ๆว่าเรียนคอสเอ็นเลขที่ไหนดีหรอคะ
(ไม่เคยเรียนวิชาเลข)
ได้ยินมาว่าอรรณพสอนเร็ว- -''
เเล้วเคมีอ.อุ๊ หนูยังไม่ได้เรียนกรดเบสอ่ะคะ
กะจะลงคอสเอ็นไปเลย จะเรียนรู้เรื่องมั้ยคะ

:-*

Offline 125 66

• 3244
  • 64
เคมีอาจารย์อุ๊ พี่เรียนแค่คอร์สเอนท์...ไม่ได้เรียนคอร์สอื่นๆกะอาจารย์มาก่อน ก็รู้เรื่องนะ
เรียนเลข กับอาจารย?สมจิตต์ที่ เอเอ็นเอส สอนไว แต่ได้เข้าใจลึกซึ้งถึงกระบวนการแก้ปัญหา

จะรู้เรื่องหรือไม่ มันแล้วแต่พื้นฐานของแต่ละคน และความชอบในสไตล์การเรียนต่างๆของแต่ละคนครับ บอกกันยาก

Offline ake-aek

• *
  • 64
  • 2
คิดดูดีๆว่าตัวเองเร็วเกินไปที่จะเรียนคอร์สเอ็นรึเปล่า อย่าเอาไปเทียบกับเพื่อน.....เพื่อนห้องหนึ่งมันเก็บไปหมดก็ช่างมัน ;D เรียนเร็วลืมเร็วเชื่อเห้อออ :-X พี่เจอมาเยอะแล่ะ.......ส่วนเรื่องกรดเบสค่อนข้างเข้าใจยากกว่าบทอื่นน่ะ..เพราะต้องใช้ทั้งเรื่อง สมดุลเคมี ปริมาณสาร ถ้าลงเรียนคอร์สเอ็นเลย ท่านอาจารย์อุ๊อาจย่อเกินจนน้องไม่รู้เรื่องได้...

Offline Taiyakikung

• *
  • 1505
  • 10
คิดดูดีๆว่าตัวเองเร็วเกินไปที่จะเรียนคอร์สเอ็นรึเปล่า อย่าเอาไปเทียบกับเพื่อน.....เพื่อนห้องหนึ่งมันเก็บไปหมดก็ช่างมัน ;D เรียนเร็วลืมเร็วเชื่อเห้อออ :-X พี่เจอมาเยอะแล่ะ.......ส่วนเรื่องกรดเบสค่อนข้างเข้าใจยากกว่าบทอื่นน่ะ..เพราะต้องใช้ทั้งเรื่อง สมดุลเคมี ปริมาณสาร ถ้าลงเรียนคอร์สเอ็นเลย ท่านอาจารย์อุ๊อาจย่อเกินจนน้องไม่รู้เรื่องได้...
อยากบอกว่าเพื่อนพี่แทบทุกคนตอนปิดเทอมใหญ่มอห้าก็เก็บเอ็นไปหมด เปิดเทอมมาก็เตรียมเอ็นกันเสร็จแล้วนะ :P
เรียนคอร์สเอ็นตอนนี้ก็ดีครับเพราะมอหกเปิดเทอมถ้าต้องเรียนที่โรงเรียนด้วยจะทำให้เสียเวลาเตรียมตัวเอ็น ::)
เคมีอาจารย์อุ๊ลงคอร์สเอ็นเลยครับเพราะสอนเร็วกว่าคอร์สปกติเพียงนิดเดียว(นิดเดียวจริงๆ :D)
เลขมอปลายพี่ไม่ได้เรียนพิเศษเลยก็เลยแนะนำไม่ได้ครับ :-X

Eosinophil

:o   ถ้าจำมะผิดพี่เรพบนได้ a-net 100  รึเป่าอ่าๆ กรี๊ดๆ 55

เรียนพิเศษก็ไม่เรียน ทำไงล่ะฮะเนี่ย TT   

อยากให้พี่แนะนำหนังสือโจทย์หน่อยอ่าฮะๆๆ