Docchula Community

[นอกเรื่อง] เมื่อวันที่ 8..

Mixky

คือว่า ตอนงาน cu singing contest เมื่อวันที่ 8 อ่ะจ้า
เราเห็นชคนนึง ตอนดูคอนเสิร์ตฟลัวร์
เค้ายืนอยู่ใกล้ๆ เวทีอ่าแหละ ยืนอยู่หลังกลุ่มผู้หญิงใส่ชุดนิสิต  ที่ไม่ใช่ชุดปี 1
(น่าจะเป็นกลุ่มเพื่อนเค้าอ่า)
เค้าใส่เสื้อสต๊าฟงานอะ
พับแขนเสื้อ ใส่นาฬิกาสีดำ
สูงประมาณ 165 ซมมั้ง  ขาวๆ ขาววิ้งๆ เลยอะ
แบบ ขาวตี๋ น่ารัก
ถ้าพูดตรงๆ คือ 'ปลื้ม' = =
ก็ แค่อยากรู้ว่าเค้าเป็นไผ เรียนอยู่ปีไหนอ้ะจ้ะ
รบกวนผู้ใจบุญบอกหน่อยนะ อยากรู้จิงๆๆ ><'

ปล. ถ้ากระทู้นี้ถือว่าเป็นกระทู้รบกวนเราขอโทษด้วยนะคะ
ถ้าเป็นกระทู้รบกวนก็ลบไปได้เลยค่ะ

ขอบคุณจ้า ;))

Offline Topo

• 2276
  • 54
Re: [นอกเรื่อง] เมื่อวันที่ 8..
« Reply #1 on: January 11, 2010, 10:12:32 pm »
เอ้า น้องๆ staff เข้ามารายงานตัวกันหน่อยเร้วว  ;D ;D
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
Re: [นอกเรื่อง] เมื่อวันที่ 8..
« Reply #2 on: January 11, 2010, 11:26:41 pm »
ฮอตมากๆนาย  ;D ;D ;D
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Mixky

« Reply #3 on: January 12, 2010, 09:48:04 pm »
อ้ากก
รู้จักกันหรอค่ะ
อย่ามัวแต่ขำกันจิ จริงจังๆ ฮ่าๆ
บอกหน่อยจิๆค่ะ แง้วว ><

อยากรู้จริงๆค้าา YY
ซอยข่อยแน..;]

.
.
ขอใช้โปรพี่หมอใจดีตอบให้
(กรุณานึกถึงแฮปปี้)

เมื่อเช้าเห็นคนึงแว้นมอไซค์ผ่านไปแว้บๆ
สีผิวเหมือนกันเลย นาฬิกาก็คล้ายๆ
รองเท้าด้วย
แต่ดันไม่เห็นหน้า555
คงไม่ใช่หรอกมั้ง เหอๆ

ปล ยาวไปไหม - -"

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
« Reply #4 on: January 12, 2010, 11:05:34 pm »
เมื่อเช้าเห็นคนึงแว้นมอไซค์ผ่านไปแว้บๆ

เข้าใจว่าพิมพ์ผิด แต่เห็นแล้วอดขำไม่ได้ 5555 [โปรดอย่าแปลกใจ หากไม่เข้าใจ]
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Mixky

« Reply #5 on: January 12, 2010, 11:11:05 pm »
แง้ว
อย่าไปใส่ใจที่พิมพ์ผิดจิๆ 5555

บอกหน่อยนะจ้าา อยากรู้
อุตส่าห์เข้ามาตอบทั้งที
บอกสักนิดก็จะดี ><'

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
« Reply #6 on: January 12, 2010, 11:11:48 pm »
อ่า รอเจ้าตัวมาตอบเองจะดีกว่านะครับ ^^

ผมไม่อาจทำอะไรได้

Mixky

« Reply #7 on: January 12, 2010, 11:26:38 pm »
แล้วเจ้าตัวจะยอมมาตอบหรอออ??
ดูหยิ่งๆนะ 5555 ล้อเล่นน ><

ต้องรอถึงเมื่อไหร่กันน :>

Mixky

« Reply #8 on: January 18, 2010, 07:35:54 pm »
จริงๆ แล้วพี่น่าจะบอกเราว่าเค้าคงจะไม่มาตอบนะ *0*
ก็รอขำๆ 55+

พี่เค้าคงไม่อยากตอบ แต่เราว่าเราไม่ได้ตั้งกระทู้ให้พี่เค้ามาตอบนี่นา *0*

Offline -ŦęćĥМάŋĩǻċ-

• 4679
  • 13
  • ทำไมเราขี้เกียจจัง
« Reply #9 on: January 28, 2010, 07:47:38 pm »
สูงแค่ 165 เนี่ย ไม่น่ามีเยอะนะ
แต่ staff ที่อยู่ตรงนั้นอ่ะ เยอะมากกกกกกกกกกกกกกก >:(
คัยจะไปจำได้ละครับ นอกเจ้าตัว
แต่เจ้าตัวเค้าอาจจะไม่ได้เข้าบอร์ด จึงไม่มาตอบ
ซึ่งทุกคนในบอร์ดก็คงอยากรู้ว่าเป็นใคร ;D
แม้กายไกลสุดฟ้าลับตา ไม่เกินใจไข้วคว้าฝันถึง ไม่เกินรักฝากไว้คำนึง ไม่เกินกาลรำพึงถึงเธอ

Mixky

« Reply #10 on: January 30, 2010, 12:34:26 am »
มีคนมาตอบแล้วว (สักที)
ใช่แล้วว ทุกคนในบอร์ดคงอยากรู้ (รวมทั้งเราด้วย-"-)

ไม่น่าจะหายาก(มั้ง)
เพราะเอาจริงเท่าที่เราเห็น
พี่เค้าเป็นคนเดียวที่ใส่เสื้อสต๊าฟเลยมั้ง
แต่แบบพี่เค้าอยู่ตรงประมาณกลางๆเวทีเลยอ่า
พับแขนเสื้อด้วย
ใส่นาฬิกาสีดำ
เรื่องส่วนสูงเราอาจกะผิด
แต่พี่เค้ายืนกับกลุ่ม ญอ่า
มีคนนึงผมสั้น- -
พอคอนจบพี่เค้าก็ไปนั่งตรงฝั่งขวาอะ(ถ้ามองจากบนเวที)
ซึ่งมีแค่2กลุ่ม..

*จริงๆพี่Bearosรู้จักแต่ไม่ยอมบอกค่ะ!
เค้าบอกสอบเสดพี่เค้าอาจมาตอบ
ตอนนี้เลยมานานมากแล้ว

ขอบคุณพี่ที่มาช่วยตอบนะคะ:>

Mixky

« Reply #11 on: January 30, 2010, 12:57:42 am »
แล้วก้อีกอย่างคือ
กลุ่มพี่เค้าน่าจะเชียร์พี่ที่ได้รางวัลpopular vote นะ น่าจะชื่อบูมหรือไงเนี่ย (เรียนนิติเนี่ยนะ?!)
เพราะเห็นตอนได้รางวัลกลุ่มพี่เค้าก็เชียร์(?)อะ ..นึกคำไม่ออกแหะ _ _||
แต่ตอนประกาศรางวัลอื่นๆก็เห็นนั่งเฉยๆ (ประมาณนั้น)

ส่วนตำแหน่งที่นั่งตอนหลังจบคอน
หน้าสุดติดเวทีจะมี ญ กลุ่มนึงอะ เป็นสต๊าฟทั้งกลุ่มเลยมั้ง อืม มีคนนึงหัวทอง นั่นแหละ..
ไม่ใช่กลุ่มนั้น (แล้วบอกทำไม) 55
ถัดจากกลุ่มนั้นก็เว้นว่างสัก 2-3แถวถึงเป็นกลุ่มพี่เค้าอะค่ะ

จะหาเจอไหมเนี่ย U.U
เราว่าพี่เค้าคงตอบไม่ถูกอะอืม~

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
« Reply #12 on: January 30, 2010, 07:25:02 pm »
คือไปคุยแล้ว แต่เจ้าตัวบอกว่าไม่ใช่ บอกว่าผิดคน ไม่ได้ใส่นาฬิกาสีดำ

ก็เลยไม่รู้ว่าตัวจริงคือใครกันแน่

Mixky

« Reply #13 on: January 30, 2010, 08:15:58 pm »
เห้ยยยยย ๆๆๆ
น่ากลัววววววววว หรือที่เราเห็นไม่ใช่คน ? -*-
บ้าไปแล้ว
จริงๆ นาฬิกามันอาจจะไม่ใช่สีดำก็ได้นะ เพราะมันก็มืดๆ ป้ะ แล้วเพื่อนพี่ใส่สีอะไรอ้ะ เผื่อเราตาบอดสี -0-
แต่มันเรือนใหญ่ๆ อะ เอ่อ อธิบายลักษณะนาฬิกาไม่ถูกด้วย = =

อา เท่าที่เราจำได้ก็มีแค่ว่าพี่เค้ายืนอยู่ข้างหลังกลุ่มผู้หญิง (เพื่อนพี่เค้า) ที่ซึ่งใส่กระโปรงสอบ
มีคนนึงตัดผมสั้น ประมาณบ๊อบเท หรือไงเนี่ย (จำได้คนเดียว 55+)
แล้วก็พี่เค้าใส่เสื้อสต๊าฟ (แต่หารูปในเล่ม singing in town ที่แจกไม่เจออะ ดูไม่ออกหรือจำหน้าไม่ได้แล้วก็ไม่รู้ ?)
ผมทรงประมาณพี่พอร์ช (คนที่เข้ารอบคนสุดท้าย ที่เป็นแฟนกับพี่ไข่หวานอ้ะ)  แต่หนากว่า = =
พับแขนเสื้อ กางเกงนิสิต รองเท้า หนังปีหนึ่ง มั้ง ? ไม่แน่ใจ
ขาวม๊ากและ ไม่สูงมาก ตอนหลังๆ ก็มีผู้ชายสองสามคน (เพื่อนพี่เค้าน่ะนะ) เข้ามาคุย ใส่เสื้อสต๊าฟป่าวไม่แน่ใจ
(คุ้นๆ ว่าใส่ คุ้นๆว่าถือกล้องด้วย) แค่คุ้นๆ น่ะนะ = ="
ตอนดูฟลัวร์เพลงแรกๆ ยืนกอดอกเกือบจะตลอดอ้ะ แล้วก็ รู้สึกจะเริ่มร้องตามประมาณเพลง ปล่อยไปตามหัวใจ
พอเพลงฤดูที่ฉันเหงา ก็..เต็มที่เลย = =' 555555555+
ยืนอยู่ประมาณกลางๆ เวที ค่อนข้างหน้าเวทีนะ คือกลุ่มเพื่อน ญ พี่เค้าอยู่ติดหน้าเวทีเลยอ้ะ
พอคอนจบพี่เค้าก็เดินไปนั่งที่นั่งฝั่งขวา (มองจากบนเวที)
ไม่ได้นั่งอยู่หน้าสุดอะ ตรงที่พี่เค้านั่งมีเพื่อนๆ นั่งอยู่ประมาณ สองแถว
และ นั่งดูจนจบ (มั้ง) เพราะเราออกมาก่อน แต่ตอนที่พี่แพทย์ที่ได้ที่1 มาร้องอีกรอบ
กลุ่มเค้าก็ยังนั่งดูอยู่นะ~

อา จะบอกซ้ำอีกทำไมน้า - -'

ว่าแต่ สรุป ไม่ใช่เพื่อนพี่ Bearos จริงๆ หรออ พี่เค้าไม่ยอมรับรึปล่าวว YY
แล้วเพื่อนพี่ที่ไปถาม หน้าตาเป็นไง ถ้าไม่น่ารักก็คงไม่ใช่อะ 55+ ล้อเล่นนะ><
ถ้าหารูปได้ ก็คงจะเอามาลง แต่ประเด็นคือมันผ่านมานานแล้ว หน้าตาพี่เค้าเริ่มจะเลอะเลือน - -*
กลัวจะเอามาลงผิดคน เพราะไม่แน่ใจ 55555+

ยังไงก็ขอบคุณพี่ Bearos นะคะ ที่อุตส่าห์ไปถามมาให้ >O<
ยังไงรบกวนไปถามอีกทีนะคะ T^T

เดี๋ยวไปติดประกาศตรงตึกแพทย์เลยดีมั้ย 5555555555 (ล้อเล่นนะ T^T)

Offline Topo

• 2276
  • 54
« Reply #14 on: January 31, 2010, 12:59:13 am »
ขนาดหน้าตาเลอะเลือนยังบรรยายออกมาได้ขนาดนี้  ;D ;D :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ