Docchula Community

ถามเรื่องรองเท้าครับ

Offline •iMferiti•

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven
Re: ถามเรื่องรองเท้าครับ
« Reply #15 on: March 16, 2010, 09:09:40 am »
อยากทราบว่า รองเท้าที่ใส่เรียน (รองเท้าหนังดำ)
กับร้องเท้าที่ใช้วันพิธีการนี่เหมือนกันรึเปล่า
หรือว่าวันพิธีการต้องใส่รองเท้าขาว

เหมือนเบนด้า เม็ดเดียวครั้งเดียวแหละ
รองเท้าก็คู่เดียว ใช้รอบโลก

(ตัวอย่างล้มเหลวเช่นเคย)  ;D
ลายเซ็นนี้คอยแสดงอยู่ตามด้านล่างของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว
ผมสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ แต่ขี้เกียจใส่

Offline ~FLuOritE~

• *
  • 604
  • 42
  • uou
« Reply #16 on: March 16, 2010, 09:16:08 am »
อยากทราบว่า รองเท้าที่ใส่เรียน (รองเท้าหนังดำ)
กับร้องเท้าที่ใช้วันพิธีการนี่เหมือนกันรึเปล่า
หรือว่าวันพิธีการต้องใส่รองเท้าขาว

รองเท้าดำครับ
ชุดพิธีการ ผู้ชายเปลี่ยนแค่กางเกงดำเป็นขาว + ผูกเนกไท

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14
« Reply #17 on: March 16, 2010, 09:50:51 am »

รองเท้าดำครับ
ชุดพิธีการ ผู้ชายเปลี่ยนแค่กางเกงดำเป็นขาว + ผูกเนกไท

ปกติก็ต้องผูกเนคไทนะครับ *-*
天青色等煙雨 而我在等妳