Docchula Community

ถามเรื่องการแต่งกายนิดนึงอะครับ

Offline o^THE_BUN^o

• *
  • 405
  • 137
ก่อนอื่ีน ที่นี่เขาจุฬาฯเขาเรียก นักเรียนว่านิสิตนะครับ ไม่ใช่นักศึกษา ดังนั้นชุดก็น่าจะเรียก ชุดนิสิตป่ะ
ส่วนตัวชอบใส่แขนสั้นนะเพราะอากาศเมืองไทยเป็นไงก็รู้นิ แขนยาวถ้าใส่ก็พับแขนขึ้นเอา มันร้อน

ระเบียบคณะเราประกาศมาแล้วนะครับ
ถ้าใส่เสื้อแขนยาว ห้ามพับแขน
ระวังนะครับ ต่อไปอาจารย์อาจจะยึดบัตรคนพับแขนก็ได้นะ

ประกาศใหม่หรอคับ งั้นต่อไปเสื้อแขนยาวไม่ใส่แล้วดีกว่า
Papa Alpha Rpmeo Alpha Tango Hotel     Tango Hotel India Romeo Alpha Tango Hotel India

อ.ส.ช.==>ย.บ.==>ต.อ.==>จุฬาฯ==>ไปไหนต่อดี

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
มันนานแล้วไม่ใช่หรอที่ห้ามพับแขนเนี่ย รู้สึกจะตั้งแต่ปฐมนิเทศน์เลยมั้ง แต่เห็นแต่ละคนก็ไม่โดน  >:(

ปล. ไม่เคยพับ ยกเว้นคนอื่นพับให้แต่ก็เอาลง  ;D

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
ในระเบียบที่ประกาศออกมา(ที่โพสในบอร์ด) ไม่มีบอกว่าว่า ห้ามพับแขนนี่ครับ

Offline OaSisa

• *
  • 229
  • 9
แต่อาจารย์ก็แจ้งชัดเจนนะคะว่าไม่ควรพับแขนเสื้อ
และถ้าอยากพับก็ใส่แขนสั้นมาดีกว่านะจ๊ะน้องๆ ::)
บางครั้งเราก็ต้องยอมรับมันตามความเป็นจริง
เป็นตัวของตัวเองและยอมรับคนอื่นในแบบที่เขาเป็น