Docchula Community

ถามเรื่องรองเท้าครับ

LEK

ถามเรื่องรองเท้าครับ
« on: March 15, 2010, 11:27:35 am »
รองเท้าที่หัวเเหลมๆๆ ใส่ไปเรียนได้มั้ยครับ???

ขอบคุณมากครับ

Offline •iMferiti•

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven
Re: ถามเรื่องรองเท้าครับ
« Reply #1 on: March 15, 2010, 11:31:22 am »
 :) ตามระเบียบไม่ได้ครับ

เอ๋ หรือได้
อ้างอิง

แต่เท่าที่จำได้มันไม่ได้นะ

« Last Edit: March 15, 2010, 11:33:11 am by •iMferiti• »
ลายเซ็นนี้คอยแสดงอยู่ตามด้านล่างของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว
ผมสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ แต่ขี้เกียจใส่

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #2 on: March 15, 2010, 11:48:16 am »
ไม่ได้นะครับ ไม่ใช่อะลาดิน  :-[

จริง ๆ ต้องดูด้วยอ่ะว่าแหลมแค่ไหน - -?

« Reply #3 on: March 15, 2010, 12:51:54 pm »
หัวเเหลมอาจเข้าข่ายไม่สุภาพนะเธอว์

Offline OaSisa

• *
  • 229
  • 9
« Reply #4 on: March 15, 2010, 12:56:36 pm »
ดูตามความเหมาะสมแล้วกันนะ
แต่พี่ว่าหัวแหลมมากใส่แล้วก็ไม่เห็นจะดูดีเท่าไหร่เลย
บางครั้งเราก็ต้องยอมรับมันตามความเป็นจริง
เป็นตัวของตัวเองและยอมรับคนอื่นในแบบที่เขาเป็น

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14
« Reply #5 on: March 15, 2010, 02:38:04 pm »
แต่พี่ว่าหัวแหลมมากใส่แล้วก็ไม่เห็นจะดูดีเท่าไหร่เลย

น้องเขาอาจจะถือเคล็ด
ใส่แล้วจะได้ หัวแหลม ก็ได้นะ
 ;)
天青色等煙雨 而我在等妳

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven
« Reply #6 on: March 15, 2010, 02:41:04 pm »

;)

โอ้ว  :D งั้นอยากทราบเคล็ดลับในการมีหัว 25+ แบบพี่ตั้วที

ต้องใส่รองเท้าไซส์ใหญ่กว่าปรกติ 2.5 เบอร์ป่ะ  ;D
ลายเซ็นนี้คอยแสดงอยู่ตามด้านล่างของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว
ผมสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ แต่ขี้เกียจใส่

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-
« Reply #7 on: March 15, 2010, 02:45:09 pm »

รองเท้าหัวแหลม แหลมมาก แหลมไป เห็นแล้วรู้สึกถูกทิ่มแทงทะลวงสายตาอะ

เช่นเดียวกับกางเกงเดฟ เดฟไป เดฟมา จะเป็นภัยต่อมนุษยชาติ ;D

ทุกอย่างล้วนต้องอยู่บนความพอดี ถูกระเบียบอย่างพอดี ไม่มากเกินไปจนรับตัวเองไม่ได้ ไม่น้อยเกินไปจนเริ่มหมิ่นเหม่กับความไร้ระเบียบ และดูไม่สง่างาม
โปรดใช้วิจารณญาณ.
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;

Offline Sinful Darkness

• Lo|icoN !!
  • 5839
  • 176
  • มันเป็นเขาวงกตที่ไม่มีทางออก
« Reply #8 on: March 15, 2010, 03:18:20 pm »

;)

หัวแหลมเหมือนรองเท้า   :P

คือความว่างเปล่า

ATP

« Reply #9 on: March 15, 2010, 06:39:04 pm »
เช่นเดียวกับกางเกงเดฟ เดฟไป เดฟมา จะเป็นภัยต่อมนุษยชาติ ;D

ทุกอย่างล้วนต้องอยู่บนความพอดี ถูกระเบียบอย่างพอดี ไม่มากเกินไปจนรับตัวเองไม่ได้ ไม่น้อยเกินไปจนเริ่มหมิ่นเหม่กับความไร้ระเบียบ และดูไม่สง่างาม

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ขาเดฟเป็นภัยต่อมนุษยชาติ  ;D ;D ;D ;D

เคยเห็นเเวบๆในสารคดี

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
« Reply #10 on: March 15, 2010, 06:47:26 pm »

ขาเดฟเป็นภัยต่อมนุษยชาติ  ;D ;D ;D ;D

เห็นกันอยู่ในชีวิตประจำวัน  ;D

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven
« Reply #11 on: March 15, 2010, 07:26:54 pm »

เห็นกันอยู่ในชีวิตประจำวัน  ;D

:P อืม เป็นภัย หรือ ดีต่อจำนวนประชากร น่าคิด
(เนียนปั่นซักนิด เบื่อยศบอร์ดเดิม)

« Reply #12 on: March 15, 2010, 07:43:58 pm »
ออกไปไกลละ

จากรองเท้ากลายเป็นกางเกง  ;D ;D ;D

Offline 125 66

• 3244
  • 64
« Reply #13 on: March 15, 2010, 10:52:30 pm »
แหลมได้ ถ้ายังแบบสุภาพ
แหลมมาก อาจจะแหลมเข้าตาจนโดนจัดการ
ถ้าแหลมและงอน อาจจะโดนข้อหาหมิ่นเบื้องสูง!!!!

xxxxx

« Reply #14 on: March 16, 2010, 09:06:55 am »
อยากทราบว่า รองเท้าที่ใส่เรียน (รองเท้าหนังดำ)
กับร้องเท้าที่ใช้วันพิธีการนี่เหมือนกันรึเปล่า
หรือว่าวันพิธีการต้องใส่รองเท้าขาว