Docchula Community

พี่ๆช่วยทีนะครับบ TT^TT เรื่องคอร์ส ent ชีวะ

ยูเรก้าาาาาา~!!
น้อง พี่เรคคอมเมนมาก
ตอนพี่คือพี่เรียนยูเรก้าคอร์สเอ็นอ่ะ
(แต่ที่จริงก็เรียนมาเกือบครบทุกคอร์สตั้งแต่ม.4แล้ว)
นั่นแหละ คือยูเรก้าให้จิตวิญญาณแห่งความเป็นชีววิทยาดีมากอ่ะ
จะคอยดุว่าให้เราตั้งใจเรียนและกลับไปทบทวนบทเรียนด้วย
อาจารย์โหดมากแต่พี่ชอบ คริๆ

แต่พอตอนใกล้ๆสอบ
พี่ไปเรียนตะลุยโจทย์หมอพิชอ่ะ
คือเยี่ยม เป็นการเช็คตัวเองว่าพร้อมก่อนสอบยัง
แล้วเค้าจะทวนเนื้อหาทุกบทให้รอบนึงด้วย
:)

แต่ยังไงก็ตามนะน้องเรื่องเรียนพิเศษที่ไหนแต่ละคนจะชอบไม่เหมือนกัน
แล้วแต่สไตการเรียนแต่ละคน
อย่างที่ๆพี่ชอบน้องอาจไม่ชอบก็ได้
เพราะงั้นก็ต้องพิจารณากันหลายๆรอบหน่อย

และที่สำคัญยิ่งกว่าการเรียนพิเศษคือการอ่านด้วยตนเอง
ไม่ว่าเราจะเรียนพิเศษหรือไม่ไงก็ต้องกลับมาอ่านอีกรอบ
มันจะทำให้น้องจดจำไปตลอดชีวิต!!
555เว่อไปๆ

เอ้ออ
เรื่องความถนัดแพทย์
ปีก่อนพี่เรียนออนดีมานก็แบบไม่ค่อยตรงอ่ะ
ในความคิดพี่นะ
เรื่องความถนัดแพทย์อ่ะ
น้องไปต้องเรียนก็ได้ ลองหาหนังสือมาทำเอง
ให้ไม่ตื่นข้อสอบและรู้ขอบข่ายของข้อสอบ
แต่สำคัญอย่างนึงคือในหนังสือก็ไม่ตรงกับที่สอบอ่ะ
ถึงเวลาจริงๆต้องใช้ใจทำค่ะ
5555
มันถึงเรียกว่าความถนัดแพทย์ไง^^
 :D

พี่ว่า bio beam ก็โอเคแล้วนะ
ครอบคลุมหมดอะ(ถ้าจำได้หมด)
แต่สุดท้ายน้องควรจะตั้งใจอ่านเองเยอะๆอะ
ช่วยได้มากกว่า

pupun

โห ขอบคุนพี่ๆๆมากเลยนะครับ

ให้ความแนะนำอย่างเต้มที่เลยย

ฮ่าๆๆ ^_______^
  :-*

ปล ไม่งั้นผมไม่ไปลอง อ.ก แล้วดีกว่าครับ ฮ่าๆๆๆ

Ureka!!! O.K. ไช่ไหมครับปม อิอิ