Docchula Community

[ค่ายอนามัยชุมชน2553] ประชาสัมพันธ์ งาน EVENT หาทุน ครั้งที่ 1 ครับ

Offline Abnormal

• 370
  • 93
  • Abnormal Two Colors
ค่ายนี้เป็นค่ายที่เกิดจากความร่วมมือกันของคณะทางวิทยาศาสตร์สุขภาพ ได้แก่ แพทย์ เำำภสัช สัตวแพทย์ ทันตแพทย์ สหเวช และพยาบาลครับ

เราจะไปออกค่ายที่จังหวัดราชบุรี เพื่อออกหน่วยให้บริการตรวจสุขภาพและให้ความรู้่กับชาวบ้าน พร้อมทั้งบำเพ็ญประโยชน์ โดยการพัฒนาสถานที่

แต่อย่างไรก็ตาม ค่ายทั้งหมดนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลยหากขาดเงินทุน

ดังนั้น ค่ายของเราจึงมีการจัด EVENT หลาย ๆ ครั้งเพื่อระดมทุนจากผู้มีจิตศรัทธา อย่างที่ได้เห็นบ้างแล้ว ที่มีนิสิตถือกล่องรับบริจาคตามสถานที่ต่าง ๆ

แต่ในครั้งนี้ นอกจากจะมีการถือกล่องรับบริจาคแล้ว ยังมีคอนเสิตเพราะ ๆ ให้ฟังจากวงดนตรี คณะแพทย์ และคณะเำภสัช ด้วยครับ

เรียกได้ว่าอิ่มบุญ แล้วก็อิื่่่่มใจด้วยทีเดียว

จึงอยากจะเชิญชวนทุกคนที่สนใจ ทั้งนิสิต รวมทั้งบุคคลทั่วไป ที่อยากจะร่วมบริจาค มาร่วมกันกันเยอะ  ๆนะครับ

โดยงานจะจัดในวันศุกร์ที่ 27 ส.ค. (ศุกร์นี้) ที่หน้าร้าน Milk Plus สยามสแควร์ (ตรงข้ามลานน้ำพุดิจิตอล เกตเวย์) เวลา 17.00 - 20.00 น. เป็นเวทีคอนเสิร์ตครับ

นอกจากนี้จะยังมีนิสิตถือกล่องรับบริจาคประจำตามจุดต่าง ๆ ทั่วสยามสแควร์อีกด้วยในเวลาดังกล่าวอีกด้วย

อย่าลืมมาทำบุญกันนะครับ  ::)

ปล. สตาฟค่ายมาช่วยๆกันขุดกระทู้ให้ขึ้นบนๆด้วยเน้อออ

« Last Edit: August 24, 2010, 12:52:20 am by Abnormal »
"บากบั่น ฝึกฝน อดทน...เพื่อคนที่เขารออยู่"

อิอหือเลยทีเดียว น่าสนใจๆๆ  :D
New Admin

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ช่วยกันบริจาคด้วยนะครับ ค่ายนี้เค้าดีจริงๆ > <"

Offline sawamura126

• *
  • 16
  • 0
  • aLone wiTH u ~ AlOnE WitH Me
ช่วยกันบริจาคหน่อยนะค๊าบ!!
This is ma ["FREE TIME"]

http://nickosk126.multiply.com/