Docchula Community

ถ้าอยากหาเเฟนเป็นนิสิตเป็นนิสิตคณะอื่นผมต้องรีบหาตั้งเเต่ปี1เลยใช่ไหมครับ

ม.5

ถ้าอยากหาเเฟนเป็นนิสิตเป็นนิสิตคณะอื่น เช่น คณะอักษรฯ ผมต้องรีบหาตั้งเเต่ปี1เลยใช่ไหมครับ เพราะพอขึ้นปี2-6 ก็จะไม่ได้มีโอกาสออกนอกคณะเลยใช่ป่าวครับ  :(

Offline IRuMii66

• *
  • 82
  • 4
พี่ไม่รู้ พี่ว่าคนในคณะน่ารักก่า ดีก่า เพอเฟคก่า สรุปในคณะนี่แหละ เวิคที่สุด
เข้ากันได้ที่สุด ปรึกษาปัญหาได้มากที่สุด ถึงแม้พี่จะยังหาไม่ได้ก็ตาม ทุกคนเมินพี่กันหมด ฮ่ะๆ

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14
เท่าที่เห็นเป็นแบบนั้นครับ
เพราะเรียนในคณะตลอด   เวลาที่จะออกไปแถวนั้นก็พอมีบ้างแหละ แต่น้อย

คนที่มีแฟนนอกคณะ ในตอนนี้ รุ่นพี่ (ปีสอง)
เท่าที่พี่รู้ ก็เป็นแฟนกันตั้งแต่ปีหนึ่งหมดนะ

天青色等煙雨 而我在等妳

Offline volcano

• *
  • 43
  • 1
ไม่ต้องรีบหรอกน้อง
เด๋วไปจีบพยาบาลตอนทำงานเอา
ฮ่าๆๆๆๆ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ไม่จำเป็นหรอกครับ

โอกาส เป็นของผู้ที่ไขว่คว้า
จะปีหนึ่ง สอง สาม สี่ ห้า หก
ก็ไปเจอคนข้างนอกได้ ถ้าจะไปอะนะ

^
พี่เรปบนตอบได้ถูกใจผมมากเลยครับ  ;D
โอกาสอยู่ที่ไขว่คว้า!
26.196187 @15 Nov 2553
อีกไกล...

Offline BeLLoKunG

• *
  • 141
  • 8
  • <MD> MD' a' jamais

จีบพนักงาน 7-11 ที่คณะพี่ดิน้อง สวยๆทั้งน้านนน  ไม่ต้องไปนอกคณะเลยยยย เจอทุกวัน

จะได้ไม่ต้องต่อแถวตอนซื้อขนมนะเอ่อ  :D
ภาษาพูดแทนความรู้สึกได้ดี แต่สำหรับบางเวลา *"กอด"* อาจเป็นตัวช่วยที่ดีกว่า ?

Offline Assou Ekotto

• *
  • 210
  • 67
  • เวลาเปลี่ยนคนเราก้เปลี่ยน

ถ้าเป็นผุญละก้

ยิ่งอายุเยอะยิ่งหนาว 555555555

~~การเมืองทำให้คนแตกแยก การกระแทกทำให้คนแตกใน~~

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ปีหนึ่ง น้องเรียนวิชาที่ฝั่งจุฬาฯ ใหญ่ เยอะหน่อย
เรียนยังไม่หนักมากเทียบกะปีอื่น เลิกเรียนก็ว่าง มีเวลาไปเดินเล่น
วิชาที่เรียนรวมหลายคณะ หรือกิจกรรมสำหรับเฟรชชี่ ก็เจอคนหลากหลาย
โอกาสเลยดูเหมือนมากกว่าปีอื่น

ปีสอง ปีสาม
เรียนในคณะ เรียนหนักกว่าปีหนึ่ง (และเป็นอย่างนี้ทุกคณะแน่ๆ)
ตอนเย็นหลังเลิก น้องอาจจะหมดแรง อยากกลับไปนอน
ถ้าใครอยากไปเดินเล่น ข้ามฝั่งถนนเองน้องเอ้ย ไม่ลำบากเท่าไรหรอก
อาจจะไม่มีวิชาเลือก กิจกรรมต่างๆ ให้น้องไปเจอเพื่อนใหม่เท่าไร
แต่ก็ลงทำชมรมฝั่งจุฬาฯ ได้หนิ เจอคนเยอะแยะอยู่ดี

ปีสี่ถึงหก
ยังเรียนไม่ถึง แต่ที่มองดู อืม เริ่มงานประมาณเจ็ดโมง งานเสร็จห้าหกโมง
เรียนอยู่ในแต่ในคณะกับฝั่งโรงพยาบาล อาจจะไม่ว่างเท่าไร
แต่เสาร์อาทิตย์ วันหยุดยังพอมีอยู่บ้าง ประปราย
อยากมีแฟนนอกคณะ อาจจะเจอนอกคณะ ที่ไม่ใช่ในจุฬาฯ ก็ได้หนิ

Offline exFictitiouZ

• 456
  • 191
    • exFictitiouZ's Gallery
พี่ไม่ขอฟันธงว่าใช่ แต่เอาเป็น 'ถ้าทำแบบนั้นก็มีโอกาสสูง' ละกันครับ

exFictitiouZ on Twitter and Multiply
ATP

ง่ายๆ  ถ้าน้องหน้าตาดี  ไงก้อหาได้

แต่ถ้าไม่ คงลำบาก    :o
New Admin

Offline พีทซ่า@Gr.ofSeventeen

• *
  • 907
  • 48
  • นี่ หรือ?
ไม่จำเป็นนะน้อง

ปี 1 แค่เป็นปีที่มีโอกาสจะเจอ คนนอกคณะมากกว่าเท่านั้น

พอโตขึ้น ก็จะมีโอกาสเจอคนนอกคณะได้น้อยกว่า

แต่ก็ใช่ว่าไม่เจอเลย

มีกิจกรรมมากมาย ที่น้องสามารถออกไปทำได้ ไม่ใช่แค่ขลุกตัวอยู่แต่ในคณะ (อันนี้คงเป็นสิทธิ์ของแต่ละคน)

ก็อย่างที่พี่ภพบอก มันอยู่ที่การไขว่ขว้า

ใช่ว่าปี 1 เจอคนนอกคณะเยอะแล้วจะได้แฟน ไปถามไอ้พวกพี่ๆที่ปี 2 ขึ้นไป ก็อยากได้แฟนนอกคณะกัน

แล้วสรุป 1 ปี ของช่วง freshy มีสักกี่คนที่จะได้อย่างต้องการ

พอเข้ามาเรียนในคณะก็ขึ้นอยู่กกับว่าเราจะปิดกั้นโอกาสของเราเองหรือเปล่า ก็เท่านั้นเอง

ง่ายๆ  ถ้าน้องหน้าตาดี  ไงก้อหาได้

คงจะเข้าเคสหลังๆ สลดไปตามๆกัน 5555+

จะยังคงหยุดรอเธอต่อไป ไม่ว่าจะนานสักแค่ไหน...

คงจะเข้าเคสหลังๆ สลดไปตามๆกัน 5555+

อ้าว Turbo

ผมอยากอยู่ เคส หน้านะ 555
New Admin