Docchula Community

ติด odod หาเพื่อนนอนหอคับ

admen48

ติด odod หาเพื่อนนอนหอคับ
« on: February 10, 2011, 04:33:55 pm »
คือผมติด odod แล้วอ่ะคับ
ตอนนี้ยังไม่มีเพื่อนนอนหอเลย

เลยอยากรุ้คับว่า จะหาเพื่อนนอนหอได้ที่ไหน

แล่วหอนอก หอใน ตี่งกันยังไง
หอใน อยู่ตรงไหน
แล้วหอนอก จะอยู่ที่ไหนดี

ควรเข้าไปอยู่ตอนเดือนอะไร

ฝากพี่ๆ แนะนำด้วยนะคับ
ปล. ใครที่ยังไม่มีเพื่อนนอน เหมือนเรา มาโพส ตอบไว้ก็ได้นะ

MaNeDZ

Re: ติด odod หาเพื่อนนอนหอคับ
« Reply #1 on: February 20, 2011, 10:01:46 pm »
เห้ย เราก็ odod

หาหออยุเหมือนกัน

« Reply #2 on: February 21, 2011, 09:35:00 pm »
พี่ไม่ได้อยู่หอนะ แต่ก็ได้ฟังจากเพื่อนหลายๆคน

สำหรับหอใน จะอยู่ตรงข้าม ร.ร.เตรียมฯ ตรงถนนพญาไท ถ้าไม่รู้จักก็ ใกล้ๆมาบุญครองอะ
แต่ไม่แนะนำให้อยู่ เพราะระเบียบเยอะมาก ต้องมีซ้อมหนีไฟ มีส่วนร่วมกับกิจกรรมส่วนรวม ฯลฯ

แนะนำให้อยู่หอ U-center ตรงสามย่าน ไม่ก็หาอพาทเมนท์แถวๆคณะ(มีทั้งแถวๆสวนลุม พญาไท สามย่าน)
เคยมีกระทู้แนะนำแล้วลอง Search ดู :)

เจนฮะ

« Reply #3 on: March 09, 2011, 08:29:33 pm »
เราติด CPIRD อ่ะ กะว่าจะนอนกะเพื่อนที่โรงเรียน รอหาหอแถวๆซอยเพชรบุรีอยู่อ่ะคับ ^^

« Reply #4 on: March 11, 2011, 12:12:32 am »

108 อพาร์ทเม้น เจ้าคร่า ::)

พี่อยู่เอง เดินไปกลับคณะใกล้ๆ เอง
ไปกลับสะดวก ตรงถนนสารสิน
แขวงลุมพินี เขตประทุมวัน

« Reply #5 on: March 11, 2011, 08:20:01 am »
หอ U center ก้อดีนะ  พี่อยากอยู่เหมือนกัน
New Admin