Docchula Community

ถ้าโอเน็ตไม่ถึง 60%

กัน

ถ้าโอเน็ตไม่ถึง 60%
« on: May 07, 2011, 03:50:07 pm »
 :( :(  สวัสดีค่ะ ดิฉันตอนนี้กำลังขึ้นเรียนชั้นปีที่ 4 คาดว่าจะจบการศึกษาปีหน้า อยากถามว่า ถ้าสมัคร กสพท ก็ไม่ต้องลาออกใช่ไหมค่ะ ในใบสมัคร ระบุว่า ยกเว้นผู้ที่คาดว่ากำลังจะจบในปี 2554
     อีกคำถามค่ะ สมัยที่สอบโอเน็ตรวมแล้วไม่ถึง 60%  ปัจจุบันสอบได้ไหมค่ะ ดิฉันไม่แน่ใจ แต่เหมือนเคยอ่านในเว็บต่างว่าสามารถสอบได้แล้ว

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ผ่านมาหลายปีแล้ว ความหวังที่จะเป็นแพทย์ก็ยังไม่เปลี่ยน ดิฉันคิดว่า ถ้าดิฉันยังมีโอกาส ดิฉันต้องทำให้เต็มที่ค่ะขอบคุณนะค่ะ
  ปล. ตอนนี้ว้าวุ่นมากเลยค่ะ อยากรู้คำตอบมากๆ ขอบคุณนะค่ะที่มาช่วยตอบ ขอให้ประสบความสำเร็จนะค่ะ การงาน การเรียนทุกอย่างไหลลื่นปราศจากอุปสรรคนะค่ะ

Re: ถ้าโอเน็ตไม่ถึง 60%
« Reply #1 on: May 09, 2011, 01:26:10 pm »
ถ้าระบบไม่เปลี่ยนก็สอบได้ครับ ถ้าโอเนตไม่ถึง60% แล้วก็น่าจะไม่ต้องลาออกด้วย

กัน

Re: ถ้าโอเน็ตไม่ถึง 60%
« Reply #2 on: May 09, 2011, 06:22:23 pm »
ขอบคุณมากๆค่ะ