Docchula Community

อยากเรียนถามอ.วันล่า หรืออ.ท่านใดในmedเกี่ยวกับการเรียนต่อหน่อยครับ

MEDICINE

คือผมสงสัยว่า  การสมัครเรียนresident ธรรมดา  กับแพทย์ปริญญาโท medidine ต่างกันอย่างไรใคร  ระยะเวลาเรียน  รวมถึง certicicatedที่ไดรับ  ไม่มีข้อมูลใน cumedicineครับ

แล้วผมเคยได้ยินมาว่า  แพทย์ประจำบ้านอนุสาขา  หรือ resident , fellow ต่างกันอย่างไร  มีรุ่นพี่เล่าให้ฟังว่า  ต่างกันที่  ถ้าสมัครผ่านแพทยสภา  จะได้สอบบอร์ดและได้อนุมัตรบัตรแพทย์สถภาเพิ่ม  จากที่ได้ประกาศนียบัตรขั้นสูงของจุฬา  รายละเอียดเป็นอย่างไรบ้างครับ

ปล.จำlogin เข้าไม่ได้แล้ว  ผิดหมวดประการใดอภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ

Offline Major

• 1402
  • 156
    • Docchula
แนะนำให้เข้าไปถามที่นี่ครับ forum.cumedicine.org
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา