Docchula Community

เหมือนมีคนมาหลอกว่าเรียนอยู่หมอ จุฬา ขอถามหน่อยครับรายละเอียดว่าโดนหลอกไหม

Idea

หนึ่ง ผมให้เพื่อนเช็คไอพีมันเป็นของUSA น่าจะนิวยอร์ค เค้าเลยแถว่า หมอปี6มันให้มาฝึกงานแบบClinical experienceได้ที่ต่างประเทศตอนเทอม2
 ผมถามเพื่อนที่อยู่หมอ จุฬา ปีหนึ่งบอกว่าก็มีจริงนะ แต่มันไปช่วงไหนครับ เทอม2จริงเหรอ ช่วงที่เช็คได้คือพย.นี่ล่ะครับเค้าบอกมาฝึกที่นี่1เดือน ปกติเค้ามากันเดือนพย.จริงเหรอครับ แต่เพื่อนผมบอกว่าพี่ปี6น่าจะไปกันช่วงตค.มากกว่าพย.น่าจะกลับมาแล้ว
สอง ออนเกมส์ประมาณวันละชม.  หมออะไรจะว่างขนาดนั้น แต่เค้าบอกมาฝึกงานต่างประเทศวันละแค่7-8ชม.ก็เลิกแล้ว
สาม มีการเคยชวนให้เพื่อนผมซื้อของบอกว่าเป็นยาวิตามินที่ดีมาก ถ้าซื้อจะส่งให้ตรงจากอเมริกา คิดแค่ค่าส่งไม่เอากำไร

แบบนี้จับผิดอะไรอีกดีครับ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
เรื่องการฝึกงานที่ต่างประเทศมีจริงครับ แต่จะเป็นช่วงเดือนใด และจะไปมากน้อยก็มีความแตกต่างกันไป
ส่วนที่ว่าจะว่างเล่นเกมวันละ ชม. หรือเปล่า เป็น variation ตามแต่ละที่ครับ

ส่วนเรื่องการขายของ คิดให้รอบคอบก่อนซื้อครับ
« Last Edit: November 15, 2012, 08:57:35 pm by ไปป์ #5 »