Docchula Community

เด็กหอเข้ามา...ขอระบาย...พี่คนควบคุมระบบศูนย์การเรียนรู้ด้วยตนเอง(ห้องคอมหอ)...

เด็กหอ

คืออยากระบายเกี่ยวกับพฤติกรรมของพี่คนควบคุมระบบคอมพิวเตอร์ห้องคอมหออ่ะค่ะ...(บางคนเท่านั้นนะคะ) ..................>>>>>>>>>>>>

คือเป็นพี่คนอ้วน ๆ (ไม่อ้วนมาก)ใส่แว่น (ตอนนี้ก็นั่งคุมอยู่ อิอิ) ขับรถยนต์ Honda City หมายเลขทะเบียน กข 9864 กท (ไม่แน่ใจนะคะขี้เกียจเดินออกไปดู) แบบว่าไม่ไหวแล้วกับกิริยาของเค้า

1.พูดจาไม่ไพเราะเอาซะเลย...ห่าม...ดิบ...ไม่มีมารบาท...ไม่มีความเป็นผู้ใหญ่...หน้าตาแบบบอกบุญไม่รับ...เหมือนไม่อยากจะบริการ เหอะ ๆ...
ถ้าไม่เต็มใจบริการก็ไม่รู้จะมานั่งตรงงานส่วนนี้ทำไม ทำไมไม่ไปอยู่ส่วนกลางมิทราบ...เคยเจอครั้งนึงแบบว่า...ตอนเข้าปี 1 ใหม่ ๆ ก็มาสมัครใช้บริการนี่แหละ มันก็ต้องเสียบบัตรซะอย่างนั้น ไอ้เราก็ไม่ทราบ พอเสียบเสร็จก็ถามเค้าว่า ต้องเอาไปด้วยไหมคับ หรือต้องวางไว้ที่ช่องเก็บบัตร(มันจะมีช่องเก็บบัตรใส่ไว้จริงๆ ) เค้าก็มองหน้า แล้วก็ทำหน้าเอือมสุด ๆ ทั้งที่เพิ่งถามไปครั้งแรก แล้วก็ตอบว่า ถ้าไม่เอาไปแล้วคนอื่นจะใช้ต่อยังไง เราก็ เออ มันก็ใช่นะ แต่ทำไมต้องทำหน้าแบบนั้น ไม่ได้ไปขอตังค์ใช้ซักหน่อย...หุหุ...มารยาท ทรามมาก และอีกหลายครั้งที่ได้ยินเค้าด่าคนอื่นแบบไม่ค่อยไว้หน้าและแบบไม่ค่อยแคร์เท่าไหร่...ซึ่งก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเกิดจากความผิดปกติของฮอร์โมนต่อมไหน???

2.วันนั้นนั่งเล่นกันอยู่ดีดี เค้าก็พิมพ์เข้ามาว่า" คนที่จะกดรหัส ต้องเป็นนิสิตรหัส 51 เท่านั้น" ไอเราก็จะอะไรกันนักกันหนาวะเพราะบางคนเค้าก็ลืมบัตรหรือบัตรหาย เค้าก็แจ้งไปแล้ว เค้าก็ไม่ยอม เข้าใจว่าเป็นหน้าที่ แต่การกระทำหน้าที่ที่มันสร้างความกินแหนงแครงใจให้คนอื่นมันก็ไม่ควรกระทำนะคะ แบบใจเขาใจเราไม่รุ้เคยคิดบ้างไหม สงสัยการศึกษาไม่ได้ช่วยอะไรเลย

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
เอิ่ม....มาระบาย แต่โพสต์ข้อมูลคนอื่นนี่ไม่ดีมั้ง ถึงจะยังไงก็ตามเถอะ :P
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ก้อนะ พอเข้าใจอยู่

แต่เอิ่ม คำที่ใช้โพสต์มันแอบแรงไปนิดนึง

ยังไง แก้ไขนิดนึงได้มั้ย

Offline Purified

• 1422
  • 428
"ห้องคอมหอ" มันที่ไหนอะ

แล้ว "เด็กหอ" คือใครหว่า   แล้วมาระบายที่ docchula เนี่ยนะ

Offline KkKkK

• 283
  • 30
"ห้องคอมหอ" มันที่ไหนอะ

แล้ว "เด็กหอ" คือใครหว่า   แล้วมาระบายที่ docchula เนี่ยนะ

ของงด้วยคน

• 3481
  • 604
มะใช่หอ ใ_ม่ หรอกหรอ นั่งอ่านก้อคิดง้าน

หรือว่าไงหว่า รอ จขกท. มาแถลง

ย้ายสำมโนครัว

จากที่อ่านคิดว่าน่าจะเป็น หอซี รึเปล่า?
หอใหม่ไม่ใช่หรอก มีเสียบบัตรอะไรด้วยหรอ เหอๆ
เจ้าหน้าที่อ้วนใส่แว่น ขับ honda city >> เจ้าหน้าที่ที่ห้องคอมหอใหม่มีด้วยหรอ? ยามหอใหม่?? แต่ขับ honda city เนี่ยนะ เอ่อ....

ฟันธงว่าไม่ใช่หอใหม่หรอก - -"
แต่มาเม้นใน docchula ก็เลยงงๆ

ฝากนิดนึงเกี่ยวกะห้องคอมหอใหม่
เกมส์ก็คงห้ามกันไม่ได้ แต่ก็ขอความกรุณาปิดเสียงด้วยคร้าบ
คนเล่นก็อย่าคุยกันโหวกเหวกโวยวาย โดยเฉพาะ DOTA เหอๆ.....
เพราะยังไงก็มีคนอื่นๆในห้องด้วยนะ อย่าลืม ::)

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
ถึงทุกๆคนจะงง แต่จขกท. ก้อยังไม่มาตอบให้หายงง !

???

จขกท

เจ้าของกระทู้มาแล้วค่ะ ;D

คือก่อนอื่นต้องขอโทษ คุณหมอ ทั้งหลายก่อนนะคะ เหอ ๆแบบว่า แอบเฉิ่มนิดหน่อย
www.bakachula.com เข้าไม่ได้ ก็เลย
พอดีหาที่ระบายไม่ได้ ก็เลยลองเข้าไปที่ กูเกิ้ล แล้วเซิร์ทหา "เว็บบอร์ดจุฬาฯ" 555++

ปรากฏว่าดิฉันก็เลยเห็นเว็บบอร์ด Dochula นี่อ่ะค่ะ เลยนึกว่าเป็นบอร์ดของมหาวิทยาลัย
หุห ก็เลยคลิกเข้ามา แบบว่าไม่ได้ดูตาม้าตาเรืออะไรเลย แล้วก็เห็นว่ากระทู้ส่วนใหญ่มีการ
ตอบแทบทุกวันเลย ก็เลยตั้งกระทู้ซะงั้น... :P

เรื่องมันก็เป็นอย่างว่านั่นแหละค่ะ พฤติกรรมของพี่คนที่ควบคุมห้องคอมหอ(ใน) แบบพูดจาไม่
ไพเราะเอาซะเลย แต่ถ้ามีคำใดที่แรงไปอย่างที่บาง คห ว่า ก็ต้องขอโทษด้วยคะ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด
นอกจากอารมณ์ล้วน  ๆ ก็ต้องขอโทษอีกครั้งมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ แหะ ๆ   ;)

หอที่ว่าคือ"หอในค่ะ" ไม่ใช่หอใหม่ หรือ หอที่ คณะแพทย์ศาสตร์แต่อย่างใด ... กราบงาม ๆ อีกครั้ง..
และ จขกท คงจะหายหน้าไปเลยนะคะ แต่ยังไง ถ้ามีเรื่องอะไรที่ไม่มีที่ระบาย ขอเข้ามาอีกหน่อยนะคะ อิอิ
ฟิ้ววววววว ไปอ่านหนังสือ จามจุรี 9 กันเถอะค่ะ  :'(  

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
อย่างนี้นี่เอง

docchula ขึ้นต้นๆของ google ด้วย keyword chula เลยนะเนี่ย ;)
A book, tightly shut, is but a block of paper.

• 3481
  • 604
อ่อ อย่างนั้นัน่เอง

ว่าแต่ bakachula คือบอร์ดไรอ่า

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
อ่อ อย่างนั้นัน่เอง

ว่าแต่ bakachula คือบอร์ดไรอ่า

มันคือเว็บบอร์ดของจุฬาใหญ่ [เด็กจุฬาทั้งหมด] ซึ่งตอนนี้เน่าอยู่

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
เจ้าของกระทู้มาแล้วค่ะ ;D

คือก่อนอื่นต้องขอโทษ คุณหมอ ทั้งหลายก่อนนะคะ เหอ ๆแบบว่า แอบเฉิ่มนิดหน่อย
www.bakachula.com เข้าไม่ได้ ก็เลย
พอดีหาที่ระบายไม่ได้ ก็เลยลองเข้าไปที่ กูเกิ้ล แล้วเซิร์ทหา "เว็บบอร์ดจุฬาฯ" 555++

ปรากฏว่าดิฉันก็เลยเห็นเว็บบอร์ด Dochula นี่อ่ะค่ะ เลยนึกว่าเป็นบอร์ดของมหาวิทยาลัย
หุห ก็เลยคลิกเข้ามา แบบว่าไม่ได้ดูตาม้าตาเรืออะไรเลย แล้วก็เห็นว่ากระทู้ส่วนใหญ่มีการ
ตอบแทบทุกวันเลย ก็เลยตั้งกระทู้ซะงั้น... :P

เรื่องมันก็เป็นอย่างว่านั่นแหละค่ะ พฤติกรรมของพี่คนที่ควบคุมห้องคอมหอ(ใน) แบบพูดจาไม่
ไพเราะเอาซะเลย แต่ถ้ามีคำใดที่แรงไปอย่างที่บาง คห ว่า ก็ต้องขอโทษด้วยคะ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด
นอกจากอารมณ์ล้วน  ๆ ก็ต้องขอโทษอีกครั้งมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ แหะ ๆ   ;)

หอที่ว่าคือ"หอในค่ะ" ไม่ใช่หอใหม่ หรือ หอที่ คณะแพทย์ศาสตร์แต่อย่างใด ... กราบงาม ๆ อีกครั้ง..
และ จขกท คงจะหายหน้าไปเลยนะคะ แต่ยังไง ถ้ามีเรื่องอะไรที่ไม่มีที่ระบาย ขอเข้ามาอีกหน่อยนะคะ อิอิ
ฟิ้ววววววว ไปอ่านหนังสือ จามจุรี 9 กันเถอะค่ะ  :'(  
เห็นด้วยๆ จามจุรี 9 เวิร์คจริงนะ ~  :-[