Docchula Community

งานText fair ครั้งที่ 23 มหกรรมตำราแพทย์ทุกสาขาในราคา"พิเศษสุดๆ"

Offline หัวหอมใหญ่

• *
  • 375
  • 6
  • สิ่งที่แสนดี . . . ที่ฉันทำก้อเพราะมีเธออยุในใจ
เอ!!? จะหาหนังสือแพทย์ถูกๆดีๆ ได้ที่ไหนน้า

หากคุณเป็นคนหนึ่งที่กำลังหาซื้อหนังสือหรือtextแพทย์ แต่ไม่รู้จะหาที่ไหนที่มีหนังสืออย่างครบครัน และ ราคาถูกๆ
นี่คือคำตอบ....

งานText fair ครั้งที่ 23
งานมหกรรมตำราแพทย์ทุกสาขาในราคาพิเศษสุดๆ
ในวันที่ 21-27 มีนาคม 2552เวลา 9.00-17.00น.
ณ โถงโรงอาหาร ตึกอปร. คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณมหาวิทยาลัย

พิเศษ!! พบกับตัวแทนจำหน่ายstethoscope จาก3M บริการล้างstethฟรี!!
และ Welch Allyn บริการล้างstethและอุปกรณ์ทางการแพทย์ฟรี!!
ในวันที่ 23-24 มี.ค.52

โดย ฝ่ายสวัสดิการ (syringe) คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

Offline หัวหอมใหญ่

• *
  • 375
  • 6
  • สิ่งที่แสนดี . . . ที่ฉันทำก้อเพราะมีเธออยุในใจ
ไปช่วยกันอุดหนุนนะคะ

:)

Offline kalikrik

• *
  • 27
  • 1
เพื่อนๆ ปี 6 คร๊าบ
ศัลย์ตอนอกไป รพ.ข้างนอกพี่เค้าแนะนำว่าควรอ่านหนังสือ คู่มือผ่าตัดเล็กนะ

ไม่ทราบว่าที่งานจะมีขายไหมเนี่ย

Offline LeEaNd

• *
  • 7
  • 2
มีขายค่ะ  มาซื้อกันน่ะค่ะ

Offline Topo

• 2276
  • 54
เห็นและ

คู่มือผ่าตัดเล็ก แต่เล่มมันไม่เล็กนะ  :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline g0nkpai

• 208
  • 27
ยังมี clinical practice guideline เล่มเขียว ขายอยู่แมะ ตอนปี4 จะซื้อ เห็นบอกจะออก ed ใหม่ นี่จะจบแล้วยังไม่ออกเลย  :P

Offline 125 66

• 3244
  • 64
เห็นและ

คู่มือผ่าตัดเล็ก แต่เล่มมันไม่เล็กนะ  :P

555

็Handbook หลายเล่ม ขนาดใหญ่ขนาดต้่องแบกด้วย 2 มือยังมีเลยครับ

Handbook ตรงไหน -*-

HarveyCushingMd65

::)
  ก็คือ ผมอยากพี่ๆอ่ะ ว่าพวกพี่ใช้ TextMedicine เล่มไหนในการเรียน อยากรู้จังเลย  ช่วยตอบหน่อย จะขอบคุณมาก

Md65

Offline pipe64

• 3481
  • 604
  ก็คือ ผมอยากพี่ๆอ่ะ ว่าพวกพี่ใช้ TextMedicine เล่มไหนในการเรียน อยากรู้จังเลย  ช่วยตอบหน่อย จะขอบคุณมาก

Md65

ปี 1 ยังไม่ได้ใช้ text เท่าไรเลยครับ

มีอย่างมากก็ chem med (เป็น gen chem + or chem)

โดย gen chem ใช้ raymond chang
ส่วน or chem ใช้ mcmurry

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

ACROMEGALYMd65

;)
   อ้อ ผมได้ยินมาว่า ปี 1 ในแพทย์จุฬาฯ เขาเรียน Physics ด้วย เลยอยากถามรุ่นพี่ว่าเขาอย่างไรกัน มีหลีกสูตรอย่างไร ขอความกรุณาบอกด้วย รุ่นพี่แพทย์ที่น่ารักทุกคน (ใครบอกขอให้ได้เกียรตินิยมอันดับ 1)

Offline pipe64

• 3481
  • 604
  ;)
   อ้อ ผมได้ยินมาว่า ปี 1 ในแพทย์จุฬาฯ เขาเรียน Physics ด้วย เลยอยากถามรุ่นพี่ว่าเขาอย่างไรกัน มีหลีกสูตรอย่างไร
ขอความกรุณาบอกด้วย รุ่นพี่แพทย์ที่น่ารักทุกคน (ใครบอกขอให้ได้เกียรตินิยมอันดับ 1)

เป็น physics for medical students อ่ะคับ
เรียนแบบไม่ใช่ calculus (ง่ายกว่า physics 1 นั่นเอง)

เรียน 2 คาบ/สัปดาห์ (2 หน่วยกิต)

เนื้อหาที่เรียน : เวกเตอร์ / การเคลื่อนที่ทั้ง 1 และ 2 มิติ / กฎนิวตัน / สมดุล / เสียง (นิดเดียว) / สมบัติของสาร / ความดัน
(จำได้ประมาณนี้อ่ะ)

ไม่มีหนังสือประกอบการเรียน ต้องอาศัยจดเอาในห้องเท่านั้น

โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นการพึ่งบุญตอน ม.ปลายซะมากกว่า

ซื้อในงานเท็คแฟร์ไม่ทันอะ
อยากถามว่าไซริ้งจะเปิดป่าวค๊ะ
เปิดวันไหนบ้างเหรออออ :-*

Offline 125 66

• 3244
  • 64

Md65

Internal Medicine ของ Harrison ครับ