Docchula Community

ช่วยทีงับ!

F!A!

ช่วยทีงับ!
« on: April 11, 2009, 12:06:09 am »
ก้อพึงขึ้นม.ปลาย{ม.4}อ่างับ

แล้วถ้าอยากได้แพทย์ที่นี้จาทำไงอ่า {เตรียมตัวไง}

อ่านอะไร เรียนพิเศษอะไร {คือตอนนี้ลงเรียนกระจายเลย}

แล้วไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษด้วยงิ

ไม่อยากไปเครียดตอนม.6 - -

ช่วยทีงับ

:-*

ป.ล. ค่ายอยากเป็นหมอจะมีเมื่อไหร่หรองับ 0-0

Offline pipe64

• 3481
  • 604
Re: ช่วยทีงับ!
« Reply #1 on: April 11, 2009, 12:17:21 am »
เรื่องเรียนพิเศษมันตอบยากอ่ะ ขอสรุป คือ

1. ไม่ต้องเรียนก็ได้ หากน้องอ่านเองได้ หรือเข้าใจจากในห้อง เรียนก็ได้ หากจะเสริมความมั่นใจ
2. จะเรียนกี่วิชาก็ได้ ถ้าน้องไหว เพื่อนพี่มีทั้งลงทุกวิชา หรือลงบางวิชา พี่ว่าขึ้นกะความสามารถ
3. การอ่านหนังสือ ก็แล้วแต่คนอยู่ดี บางคนใช้เวลาน้อย บางคนอ่านนาน ไม่เท่ากัน
4. ภาษาอังกฤษ เป็นวิชาที่ต้องอาศัยการสั่งสม ลองศึกษาเอง หรือเรียนก็ได้ครับ

ค่ายอยากเป็นหมอ มีประมาณเดือนตุลาคม ครับ
ถ้ายังไงน้องลองเข้ามาเช็กข่าวจากบอร์ดนี้ครับ หรือถามจากฝ่ายแนะแนวโรงเรียน
แต่ต้องเช็กก่อนตุลาคมนะครับ ซัก กรกฎา หรือ สิงหา ไรทำนองเนี้ย แล้วสมัครครับ