Docchula Community

การสอบความถนัด ไงๆ ก้ออยากจะรู้ก่อนจะเข้าห้องสอบ

ติ๋ม เอง จ๊ะ

อยากรู้ว่าพี่ที่ได้คะแนนสูง ๆ แบบเกิน70 ตอบกันแบบไหนมั่งอะครับ
1 ตอบเกิน1คำตอบหรือป่าว
2 ตอบในอะไรๆ ที่มันเกินความเป็นตัวเองมากมั๊ย
3 เชื่อเฉลยของหนังสือคู่มือแล้วจำเป็นแนวๆ มาตอบเหรอครับ

,,พาร์ทไอคิวมีแบบว่า  พระจันทร์ :พระอาทิตย์ แล้วให้ชอยส์อย่าง  ฉัน :เธอ ไรเงี้ย มั๊ย
แล้วผมเห็นว่าเหมือนในคู่มือจะมีภาษาไทยเยอะอะ แบบ อะไรตรงข้ามกับ ละเลย ประมานนั้นง่ะ

ช่วยหน่อยนะครับ เวลาเหลือน้อยแล้ว แต่อย่างอื่นเต็มร้อยคับ อิอิ

ลืมๆ

โทดคับลืมๆ  อันแรกหมายถึงพาร์ทจริยธรรมคับ

bbbb

พี่คะ หนูกลัวจังเลยอ่า~
การสอบใกล้จะเข้ามาแล้ว หนูเป็นคนขยันนะค่ะแต่ไม่ได้ฉลาดตั้งแต่แรก
กลัวจะทำพวกพาร์ทไอคิวไม่ได้มากมากก

อยากเป็นนิสิตแพทย์จุฬามากๆค่ะ แพทย์จุฬาหน้าตาดีเป็นมาตรฐาน
อยากเป็นหนึ่งในคนหน้าตาดี!

ถามอีกอย่างค่ะ นอนนตั้งแต่กี่โมงดีค่ะ
นั่งสมาธิก่อนสอบดีป่ะค่ะ แล้วก็อันนี้สำคัญมาก

ตอนสอบถ้าหมดเวลา อาจารย์บอกแล้วรีบอุด(ดิ่ง)ได้มั้ยค่ะ
อาจารย์เค้าจะกาหัวข้อสอบรึเปล่า? หรือเผื่อเวลาไว้ฝนเยอะดีๆ ตั้ง 80 ข้อ T^T

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
อยากรู้ว่าพี่ที่ได้คะแนนสูง ๆ แบบเกิน70 ตอบกันแบบไหนมั่งอะครับ
1 ตอบเกิน1คำตอบหรือป่าว
2 ตอบในอะไรๆ ที่มันเกินความเป็นตัวเองมากมั๊ย
3 เชื่อเฉลยของหนังสือคู่มือแล้วจำเป็นแนวๆ มาตอบเหรอครับ

,,พาร์ทไอคิวมีแบบว่า  พระจันทร์ :พระอาทิตย์ แล้วให้ชอยส์อย่าง  ฉัน :เธอ ไรเงี้ย มั๊ย
แล้วผมเห็นว่าเหมือนในคู่มือจะมีภาษาไทยเยอะอะ แบบ อะไรตรงข้ามกับ ละเลย ประมานนั้นง่ะ

ช่วยหน่อยนะครับ เวลาเหลือน้อยแล้ว แต่อย่างอื่นเต็มร้อยคับ อิอิ
1. พาร์ทจริยธรรมคิดว่าตอบได้ข้อเดียวนะ - -"

2. ก็ยอมรับครับว่ามีตอบสร้างภาพเกินจริงไปมั่งแหละ แต่ก็อย่าเว่อร์ให้มากอ่ะ =w="
    (ถ้าคิดว่าเป็นตัวของตัวเองแล้วดูมีจริยธรรมก็ตอบไปอ่ะ ไม่มีใครว่า 555+)

3. ดูเหตุผลประกอบด้วย หนังสือคู่มือเค้าก็เฉลยกันเอง เชื่อไม่ไ่ด้ 100%

พาร์ทไอคิวปีพี่ไม่มีงั้นนา =3="

พี่คะ หนูกลัวจังเลยอ่า~
การสอบใกล้จะเข้ามาแล้ว หนูเป็นคนขยันนะค่ะแต่ไม่ได้ฉลาดตั้งแต่แรก
กลัวจะทำพวกพาร์ทไอคิวไม่ได้มากมากก

อยากเป็นนิสิตแพทย์จุฬามากๆค่ะ แพทย์จุฬาหน้าตาดีเป็นมาตรฐาน
อยากเป็นหนึ่งในคนหน้าตาดี!

ถามอีกอย่างค่ะ นอนนตั้งแต่กี่โมงดีค่ะ
นั่งสมาธิก่อนสอบดีป่ะค่ะ แล้วก็อันนี้สำคัญมาก

ตอนสอบถ้าหมดเวลา อาจารย์บอกแล้วรีบอุด(ดิ่ง)ได้มั้ยค่ะ
อาจารย์เค้าจะกาหัวข้อสอบรึเปล่า? หรือเผื่อเวลาไว้ฝนเยอะดีๆ ตั้ง 80 ข้อ T^T
นอนให้เพียงพอ เอาให้ไม่ไปง่วงในห้องสอบอ่ะ ปกติน้องนอนมากแค่ไหนล่ะ ถามตัวเองดู ^^?

นั่งสมาธิก็แล้วแต่คนอ่ะ สำหรับบางคนมันก็ไม่ช่วยอ่ะ แต่ถ้าน้องนั่งแล้วมีสมาธิทำก็ไม่เสียหายนะ

ถ้าคิดว่าไม่ทันก็ดิ่งก่อนหมดเวลาอ่ะ ถ้าหมดเวลาแล้วน้องฝนอยู่กรรมการมีสิทธิกาหัวนะ ถือว่าทุจริต > <!!