Docchula Community

เรื่องผ่อนผันทหารกับ กสพท ครับ

oonhut

คือผมเรียนมหาวิทยาลัยอยู่ แล้วซิ่ลสอบ กสพท  (ไม่ได้เรียน รด แล้วผ่อนผันทหารอยู่ และต้องไปรายงานตัวทุกปี) สมมติถ้าผมสอบติด กสพท แล้วเผอิญโชคร้ายวันสอบสัมภาษณ์ ตรวจร่างกาย วันมอบตัว ทำสัญญา หรือวันใดวันหนึ่งตรงกับวันที่ต้องไปรายงานตัวทหาร( 7 เมษายน 2553 ) ซึ่งเท่าที่ผมดูปีก่อนๆ แต่ละสถาบันจะ ประกาศผลขั้นสุดท้ายแล้วมอบตัวทำสัญญาเสร็จสิ้นประมาณต้นเดือน เมษายน ถ้าผมโชคดีสอบติด 1 ใน 4 อันดับที่ผมเลือก แต่ดันโชคร้ายวันสอบวันใดวันหนึ่งตรงกับวันที่ต้องไปรายงานตัวทหาร( 7 เมษายน 2553 ) กรณีนี้ถ้าผมไปคุยกับทางสถาบันที่ผมสอบติดว่าวันและเวลาดังกล่าวไม่สามารถไปได้เพราะต้องไปรายงานตัวทหาร และขอเลื่อนไปวันอื่นได้มั้ยอ่าครับ คิดว่ากรณีนี้ทางสถาบันเค้าจะรับฟังและยินยอมมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Offline o^THE_BUN^o

• *
  • 405
  • 137
น่าจะรับฟังนะ เพราอ.เขาก็คงอยากได้คนที่ติดรอบแรกมาเรียนมากกว่ารับสำรองอ่า
Papa Alpha Rpmeo Alpha Tango Hotel     Tango Hotel India Romeo Alpha Tango Hotel India

อ.ส.ช.==>ย.บ.==>ต.อ.==>จุฬาฯ==>ไปไหนต่อดี

Offline Dorottee

• *
  • 221
  • 8
  • > <
คิดว่าทางสถาบัน น่าจะ รับฟัง และยินยอมครับ

:)
แม้ฉันล้ม ฉันยังไม่ตาย ...

oonhut

ขอบคุณครับ.......

(หวังว่าถ้าสอบติดขึ้นมาจริงๆ ก็ขออย่าให้ตรงกันเลยยยยยย )

Offline o^THE_BUN^o

• *
  • 405
  • 137
ขอบคุณครับ.......

(หวังว่าถ้าสอบติดขึ้นมาจริงๆ ก็ขออย่าให้ตรงกันเลยยยยยย )
ขอให้โชคดีครับ
Papa Alpha Rpmeo Alpha Tango Hotel     Tango Hotel India Romeo Alpha Tango Hotel India

อ.ส.ช.==>ย.บ.==>ต.อ.==>จุฬาฯ==>ไปไหนต่อดี