Docchula Community

ถามเรื่องคอร์สเรียนคับ

^^

คือว่าช่วงปิดเทอมนี้ ผมจะลง คอร์สดังนี้อ่ะคับ  :)
1. ตะลุยโจทย์ คณิต อ.อรรณพ (เรียนคอร์สเอนท์อยู่คับ)
2. ตะลุยโจทย์ฟิสิกส์ ไอเดียล (เรียนคอร์สเอนท์อยู่คับ)
3. ค.ถนัดแพทย์ ใน อ.อรรณพ อ่ะคับ
4. สังคม ไทย อ.น็อค

เปิดเทอม2ลง
1. คอร์สเอนท์ อ.อุ๊ (ไม่เคยลงคอร์ส basic)
2. Coma  หมอBeam

คือ อยากถามพี่อ่ะคับ ว่าแต่ละคอร์สเปนยังไงบ้างหรอคับ
แล้วเพียงพอต่อการสอบ กสพท. หรือปล่าวอ่ะคับอ่ะคับ แล้วรีบเรียนไปจะลืมเนื้อหาไหมอ่ะคับ
ช่วงนี้เรียนคอร์สเอนท์นานๆ แล้วเหนื่อยมากเลยคับ  :P

ปล. อยุ่ ม.5เทอม1คับ
ปลล. ทำโจทย์เก่าอยู่เรื่อยๆคับ

ขอบคุณมากครับพี่ๆ :-*

^^

Re: ถามเรื่องคอร์สเรียนคับ
« Reply #1 on: July 08, 2011, 09:46:33 pm »
 :'(

Offline M[e]R_Cy

• 106
  • 14
Re: ถามเรื่องคอร์สเรียนคับ
« Reply #2 on: July 16, 2011, 09:07:26 am »
ก็แล้วแต่ว่าน้องเป็นคนที่จำเนื้อหาได้ดีแค่ไหนด้วยนะครับ
แต่ถ้าเรียนล่วงหน้าแล้วก็ต้องรู้จักหมั่นทบทวนหมั่นทำโจทย์นะครับ
ไม่งั้นโอกาสลืมก็มีสูงเพราะเดี๋ยวจะชนกับเนื้อหาที่เรียนในโรงเรียนอีก

สุดท้ายแล้วหลังจากที่น้องเรียนเนื้อหาและเรียนพิเศษแล้ว
ก็ควรจะกลับมาบ้านทำโจทย์ด้วยตนเองอีกนะ
รวมถึงกลับมาอ่านทบทวนด้วยนะ
อย่าได้วางใจว่าเรียนมาแล้วจะจำได้หมด เข้าใจหมด

สำหรับคอร์สแต่ละอันพี่ก็ไม่ได้เรียนตามน้องเลยอะ 5555
ก็เลยให้คำแนะนำไม่ได้นะ

ไว้รอคนอื่นมาตอบละกัน

ขอให้โชคดีกับการเตรียมตัวสอบนะครับ
ถ้าขยันและรู้ตัวเร็วว่าอยากเข้า
ก็จะได้เปรียบกว่าคนอื่นนะครับ
ท้อได้แต่อย่าถอย