Docchula Community

ชีววิทยา อ่านเองสำนักไหนดีครับ?

ว่าที่แกะน้อยจามจุรี

อยากถามพื่ๆว่าอ่านสำนักไหนกันเช่น hi-en พ.ศ.พัฒนา สสวท ภูมิบัณฑิต ฯลฯ พื่ๆว่าสำนักไหนดีสุด ผมจะได้ตัดสินใจซื้อมาอ่านถูกอ่ะครับ

ป.ล. แล้วไอ้textภาษาอังกฤษ(ขนาดยักษ์)นี่ดีมากมั้ยครับ ซื้อมา(ดอง)ไว้อยู่ที่บ้าน เห็นมีคนบอกว่ามันมีขายแบบแปลที่ ศูนย์หนังสือจุฬา ด้วย จริงรึป่าวครับ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
Cambell อยู่แล้ว

Offline Mango

• *
  • 396
  • 9
Cambell อยู่แล้ว
ระดับเอช้วนมาตอบเลยนะครับ :-*

แค่หนังสือภาษาไทยก็เพียงพอแล้วแหละครับ
พี่แนะนำ2เล่มนะ คือ ของ hi-ed อ.สมาน แก้วไวยยุทธ
กับ พศ.พัฒนา ของ อ.ประสงค์นะ ใช้ได้ทั้ง 2 เล่มเลย
น้องลองไปดูที่ร้านหนังสือละกันว่าอ่านเล่มไหนแล้วเข้าใจกว่า :)

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ชีววิทยา ม.4-5-6 เล่มเขียว ของ เดอะบุ๊ค (ไม่ใช่ อะบุ๊ค) โดย อ.นิพนธ์ ศรีนฤมล

สำหรับ Campbel ....... สำหรับโอลิมปิกละกันครับ

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
อ.ประสงค์ หลำสะอาด ละเอียดดี
แต่ก็มีผิดนิดหน่อย
อ่านของ อ. เอกฤทธิ์ก็ได้
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ชีววิทยา ม.4-5-6 เล่มเขียว ของ เดอะบุ๊ค (ไม่ใช่ อะบุ๊ค) โดย อ.นิพนธ์ ศรีนฤมล

สำหรับ Campbel ....... สำหรับโอลิมปิกละกันครับ

มาสนับสนุนเล่มเขียว ปกรูปปลาของ อ.นิพนธ์ ด้วยคนครับ > <!!

Offline btbt since 1990 ・ω・

• *
  • 1200
  • 49
  • เป็ดน้อยในฟาร์มแกะ :)
    • facebook ja
เล่มเดียวกะข้างบนด้วยคนจ่ะ
แล้วก้เล่มเขียว ดร. สมาน ของไฮเอ็ด
แล้วก้ของ สสวท อันนี้ยังไงก็ต้องอ่าน 55555

Offline ~.::Feliona::.~

• *
  • 1486
  • 6
  • Love & True friends

มาสนับสนุนเล่มเขียว ปกรูปปลาของ อ.นิพนธ์ ด้วยคนครับ > <!!

อ.นิพนธ์ ศรีนฤมลด้วยคน รอดมาได้เพราะเล่มนี้ อิอิ

เนื้อหาเน้นๆ+ไม่หนาเว่อร์จนน่ากลัวทำให้มีกำลังใจอ่านนะ ::)
บนเส้นทางของความรัก...
มันมักจะมาพร้อมกับความเจ็บปวดเสมอ
เพียงแค่ล้มแล้วอย่ามัวแต่ทดท้อ
ถึงจะเจ็บบ้าง...
แต่ก็ต้องลุกขึ้นมาใหม่แล้วเดินไปข้างหน้า
บางทีอาจมีอะไรดีๆ รออยู่ข้างหน้าก็เป็นได้

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
ู^
^
^
ยกมือสนับสนุนด้วยคน

แต่เนิ้อหาบางบทอาจจะเก่าไปแล้วนะ ตอนอ่านก็ดูด้วยนะครับ
« Last Edit: March 22, 2009, 10:54:09 pm by <KoK> »

Offline หวางโดรา

• *
  • 420
  • 4
  • "You'll never be Alone"
เหมือนโดนบังคับให้อ่านไอ่ปลาเงินปลาทองนั้นเหมือนกันแหะ

คัยๆก้อ่านกัน

Life is beautiful.

Offline Topo

• 2276
  • 54
หนับหนุน ปกสีเขียวรูปปลา ของอ.นิพนธ์ด้วยคน

ไม่หนาเกินไปจนหมดแรง  :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

พ.ศ.พัฒนา
สสวท.

ถ้าอ่านไม่ทันก้สสวท. อันที่จริงอ่านแต่สสวท.ก้ได้...

Banana

ของอาจารย์นิพนธ์
ใช่สรุปรวม ม.4 5 6

ราคา70 บาท มั๊ย

Offline KaiZe12

• *
  • 628
  • 16
ของอาจารย์นิพนธ์
ใช่สรุปรวม ม.4 5 6

ราคา70 บาท มั๊ย

ใช่ครับ พี่ก็อ่านเล่มนี้ด้วย  ::)

ที่ถามเพื่อนๆ มา ส่วนใหญ่ก็ อ่านของ สสวท. กันนะครับ
« Last Edit: March 25, 2009, 04:45:15 pm by KaiZe12 »