Docchula Community

ระวังภัยบุคคลแปลกปลอมแอบอ้างเป็นนิสิตแพทย์จุฬา!!!

Offline P'Tum #6

• 177
  • 17
เนื่องด้วยๆทุกๆปีที่ผ่านมา มีบุคคลมากได้ได้แอบอ้าง และปลอมตัวมาเป็นนิสิตแพทย์จุฬาฯ เป็นจำนวนมาก ทั้งที่ก่อและไม่ก่อความเสียหาย แก่ทรัพย์สินและ/หรือ ชื่อเสียงของคณะก็ตาม  ดังน้นจึงอยากจะฝากเตือนทุกๆคนว่าเวลาพบคนประกาศหรือประชาสัมพันธ์ตัว ว่าเป็นแพทย์จุฬาฯ ทั้งคนนอก น้องๆ ม.ปลาย และพี่น้องในคณะเรา ควรคิดไว้ก่อนเสมอว่าอาจเป็นบุคคลนอกคณะแอบอ้างมา

อย่าให้ เบอร์ โทรศัพท์ หรือชื่อนามสกุลจริง หรือข้อมูลเบื้องลึกในคณะ รวมทั้ง e-mail ด้วย ซึ่งอาจจะนำไปถูกแอบอ้างต่อ
พี่คิดว่าคนเป็นแพทย์จุฬาฯจริงๆ ไม่ได้ไปป่่าวประกาศให้ชาวโลกเค้ารู้ปาวๆอยู่แล้วว่าเราเป็นใคร พวกที่คอยบอกคนอื่นว่าเป็นแพทย์จุฬาฯเนี่ย ส่วนมากมักไม่ใช่ื (สำหรับบางคนถ้าใช่ ขอโทษด้วย- -")

ทั้งนี้ทั้งนั้นจะรายงานเรื่องนี้ผ่าน สพจ. และอาจารย์อีกที หนึ่ง เพื่อหาระบบแนวทางจัดการเกี่ยวกับการพิสูจน์บุคคลในคณะต่างๆ ต่อไป
« Last Edit: March 03, 2010, 05:23:18 am by P'Tum #6 »

Offline gorufu

• *
  • 61
  • 2
  • GORUFU ROCKMAN
ให้ภาควิชานิติเวชทำการพิสูจน์บุคคลครับ ;D

GORUFU

เจอมากับตัว

เขาบอกว่า เขาเคยเรียนแพทย์จุฬาฯ แต่ดร็อปออกมา
เสริช์ในอินเตอร์เน็ต เขาก็ใส่ profile ด้วยว่า นิสิตแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

เขาบอกว่า เขาเคยเรียนแพทย์จุฬาฯ แต่ดร็อปออกมา
เสริช์ในอินเตอร์เน็ต เขาก็ใส่ profile ด้วยว่า นิสิตแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เสริจในไหนครับ ถ้าเป็นพวก Facebook หรือไรพวกนี้จะใส่อะไรไปก็ได้ครับ
ทุกสิ่งล้วนเกิดแต่เหตุ มีเหตุก็เกิด หมดเหตุก็ดับไปเป็นธรรมดา
http://sale-cheap-review.com/

ยังลอยนวลอยู่

อยากแจ้งให้ทราบเหมือนกันค่ะ เพราะเอามาแอบอ้างไปทั่วมหาวิทยาลัยเปิดแห่งหนึ่ง
ไม่ทราบจะแจ้งได้ที่ไหนค่ะ เธอยังอุตส่าห์เป็นผู้ร้ายปากแข็งมาได้ซะขนาดนี้ มีคนจับไล่ได้ทัน ก็แถไปเรื่อย
อยากให้เห็นฤทธิ์จริงๆ เลยค่ะ ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร มีอะไรแอบแฝงกับเธอคนนี้หรือเปล่า

Offline Chindou Chihiro

• *
  • 272
  • 16
  • Akari!!
อยากแจ้งให้ทราบเหมือนกันค่ะ เพราะเอามาแอบอ้างไปทั่วมหาวิทยาลัยเปิดแห่งหนึ่ง
ไม่ทราบจะแจ้งได้ที่ไหนค่ะ เธอยังอุตส่าห์เป็นผู้ร้ายปากแข็งมาได้ซะขนาดนี้ มีคนจับไล่ได้ทัน ก็แถไปเรื่อย
อยากให้เห็นฤทธิ์จริงๆ เลยค่ะ ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร มีอะไรแอบแฝงกับเธอคนนี้หรือเปล่า

:P

wan micro

ขออนุญาตถามหน่อยครับ มีนิสิตแพทย์ จุฬา ปี 5 หรือ ปี 6 ที่ชื่ออุษณีย์ ที่มาจากสงขลาไหมครับ ชื่อเล่นว่านก อุษณีย์ เส็นหมาด

เธอบอกว่า เธอเรียนที่นี่ บินไปกลับหาดใหญ่ กทม.เป็นประจำ เกรดเฉลี่ยน ตอน ปี2 และ 3 คือ  4.00

ช่วยส่งข้อมูลด้วยนะครับว่า จริงหรือไม่จริงอย่างไรทางเฟส https://www.facebook.com/wanmicro

ขอบคุณมากครับ