Docchula Community

Recent Posts

Pages: [1] 2 3 ... 10
1
วิชาภาษาอังกฤษ7วิชาสามัญ  แกรมม่ามีเรื่องอะไรบ้างหรอค๊ T  .  Tแต่ละเรื่องหัวข้อมีอะไรบ้างหรอค๊
2
การทำ portfolio เพื่อที่จะบอกว่าได้ทำกิจกรรมอะไรที่เกียวข้อง 12 outcome โดยจบปี 6 ก็จะต้องทำให้ครบทั้ง 12 อย่างนี้
http://www.sc.chula.ac.th/imgUpload/Outcomebased.pdf หน้า 35
แต่เอาจริงๆก็ทำๆไปมันก็ผ่านกันทุกคนอยู่แล้ว ไม่ได้ยากเย็นอะไร น่าจะหาหลักสูตรของคณะมาอ่านดีกว่าครับว่าเรียนอะไรบ้าง
ติดตามได้จากฝ่ายวิชาการคณะนะครับ ขอให้ติดตามหลักสูตรใหม่ปรับปรุง 2560 ส่วนหลักสูตร 2555 จะไม่ได้เอามาใช้แล้ว http://acad.md.chula.ac.th/
3
คือเราไม่สามารถสมัครโอดอทได้เพราะเราย้ายรร.ตอนม.ปลายเพราะได้ทุน ทำไงดีคะคือเรายากจนมากจริงๆ
4
คือหนูอยากทราบว่าเรียนแพทย์6ปี แต่ละปีต้องเรียนวิชาอะไรบ้างค่ะ..
    ...(ช่วยตอบหน่อยนะคะ^°^)...
5
เคยได้ยินว่าถ้าเรียนแพทย์จนปีสูงๆแล้วถูกรีไทร์ก็จะได้ วุฒิ วทบ.สุขภาพจริงหรืเปล่าครับ เรื่องนี้ต้องไปถามหน่วยงานไหนใน มหาลัยครับ  แล้วพอทราบหรือเปล่าครับว่า วทบ.สุขภาพ ไปทำงานอะไรได้บ้างครับ
6
ตัวเราไม่ได้ย้ายทะเบียนบ้านมาในจังหวัดที่ร่วมCPRIDค่ะ [คือยังอยู่จังหวัดอื่น] แต่ เรียนในชลมาตั้งแต่ป.3 เวลามีเรื่องเอกสารในเขตจะใช้ของพ่อตลอดค่ะเพราะของพ่ออยู่ชล แล้วทีนี้จะมีสิทธิ์เข้า CPRID ไหมคะ :'( :'(
7
ถ้าเรามีโรคประจำตัวเราจะเรียนได้ไมค่ะ
8
ถ้าน้องๆ ไม่ชอบตื่นเช้า ไม่อยากเสียตังค์แพงๆไปเรียนพิเศษ ขี้เกียจแต่งตัว ขี้เกียจเดินทางตากแดดไปติว อยากอ่านน้อยๆแต่ทำข้อสอบได้... ที่นี่มีคำตอบ "ฟิสิกส์ ดร.จิ๋ว" โดยอาจารย์มหาวิทยาลัยดีกรีปริญญาเอก เรามีทั้งสรุปแก่นเนื้อหาที่คัดคุณภาพมานานนับสิบปี! พร้อมทั้งข้อสอบจริงเข้ามหาวิทยาลัยทั้ง​ข้อสอบฟิสิกส์เอนทรานซ์ตั้งแต่พ.ศ.2520, เอเน็ต, โอเน็ต, แกท, แพท, ฟิสิกส์ วิชาสามัญ ถึงปีล่าสุด
เว็บไซต์  www.drjiwplus.com
เฟสบุ๊ค  fb.me/drjiwplus
สงสัยไลน์ถามได้ที่ Line ID: drjiwplus
ดูผ่านพีซี มือถือ แท็บเบล็ต ได้สะดวกง่ายดายด้วยเทคโนโลยีล้ำสมัย Google Cloud! ดูซ้ำได้จนกว่าจะเข้าใจได้ทุกที่ทุกเวลา พร้อมตำราคุณภาพสูงจัดส่งถึงบ้านเพื่อความสะดวกในการจดและการอ่าน
9
ผมสงสัยว่าคำพวกนี้แปลว่าอะไรครับ แบบในทางแพทย์ครับ
ลองหามาสักพักแล้วครับแต่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีครับ

-Maternal and Infant characteristics
-Coding
-Coding meeting

ขอบคุณมากครับ
10
สวัสดีค่ะ 
สนใจอยากได้ข้อมุล ผู้ป่วยกลุ่ม cronkhite Canada Sysdrom
จะหาได้จากที่ไหนค่ะ
มีแนวโน้มการรักษา และควบคุมอาการไม่ให้กำเริบ หรือหายได้มั้ยค่ะ
อันตรายถึงชีวิตมั้ย?
Pages: [1] 2 3 ... 10