Docchula Community

พี่ขาาา.. แนะหนังสือความถนัดแพทย์หน่อยคะ^^

gugu

ก้อตามหัวข้อแหละคะ พี่ๆอ่านเล่มไหนกานอ่าาา

สุดท้ายขอให้ตัวเองติดแพทย์จุฬา สาธุ~

ก้อตามหัวข้อแหละคะ พี่ๆอ่านเล่มไหนกานอ่าาา

สุดท้ายขอให้ตัวเองติดแพทย์จุฬา สาธุ~

พี่อ่านทุกเล่มเลยน้อง หึหึ
ยืมของเพื่อนๆอ่าน

เเต่มันมักจะซ้ำๆกัน
โจทเดิมๆ
New Admin

Offline idKung

• ยินดีที่ไม่รู้จัก
  • 739
  • 4
    • Twitter
พี่ซื้อมาทุกเล่มน่ะ เเต่ได้ทำจริงๆอ่ะ เเค่สองเล่มเอง

รู้สึกเล่มอื่นๆ มันดูไม่ค่อยมีประโยชน์  :P

เเต่ข้อสอบมันไม่เหมือนในหนังสือเลย  :'(

ปรากฎคะเเนนออกมาก็พอดูได้อ่ะน่ะ

ถ้าจะเเนะนำก็เล่มเขียวที่เเบบฝึกหัดพาร์ตเเรกยากๆ กับเล่มสีส้ม

Offline Sinful Darkness

• Lo|icoN !!
  • 5839
  • 176
  • มันเป็นเขาวงกตที่ไม่มีทางออก
ความถนัดแพทย์
ทำให้นักเรียน ช็อคได้ทุกปีครับ ;D

ตอนปีพี่สอบ พี่ก็อ่านหลายๆเล่มนะ แต่บางเล่ม ก็ไม่รู้เอาไรมาให้ทำ ไม่ได้เป็นแนวในข้อสอบเลย

ที่ดูใกล้เคียงกับข้อสอบมากสุด ก็เล่มเขียวแหละ

แต่ยังไง มันก็แค่ให้เรารู้แนวของข้อสอบที่เราจะเจอเท่านั้น

สุดท้าย จะได้คะแนนมากหรือคะแนนน้อย ก็อยู่ตัวน้องเองมากกว่าครับ

ps. พาร์ทเชื่อมโยง ในแต่ละเล่มที่ออกมาเนี่ย มั่นใจแน่หรือว่า มันเฉลยถูกจริงๆ  ;)
« Last Edit: July 11, 2010, 02:57:43 am by Sinful Darkness »

คือความว่างเปล่า

ATP

ถึงข้อสอบมันจะแนวคล้ายๆกัน แต่ก็ไม่ใช่ว่ามันจะเฉลยถูกนะน้อง ระวังด้วย :P

Offline Ladiiz*

• *
  • 564
  • 17
ถ้าเป็นหนังสือ พี่มี 3 เล่นอ่ะ เล่มเขียว เล่มส้ม เล่มชมพู (หน้าปกคล้ายๆเล่มเขียว)

ทำไป ตรวจเฉลยก็ระวังด้วยนะคะ เฉลยบางอันผิดแบบเห็นๆ อย่าไปชื่อเฉลยมากนัก

ส่วนข้อสอบพาร์ทแรก เหมือนมันจะไม่ตรงกับที่เราฝึกๆทำกันเลย

ที่พาร์ทสอง จริยธรรม กับ พาร์ทสาม เชื่อมโยงก็โอเคอยู่นะ ฝึกทำเยอะๆ
เธอหยุดยั้งวันเวลา แค่เราได้พบกันในวันนี้ แค่พบเจอกับเธอ... : )))

Offline Mr.อูมาหมิ

• *
  • 175
  • 1
  • อัล มุฮัรรอม[เดือน1]
    • FACEBOOK
อย่าลืมดูแลสุขภาพให้พร้อมในวันสอบด้วยนะเออ  ::) ::)
I was Enchanted to meet you TOO <3

Offline SoftWind

• *
  • 152
  • 4
แนะนำเล่มชมพูอ่ะ  ::)
โลกสวยด้วยมือเรา ^_^

เเนะนำเล่มที่มีเฉลยจริยะธรรม เรียงอันดับคะเเนนอ่ะ
เล่มส้มอ่ะ
New Admin

Offline SkyeY

• *
  • 26
  • 0
แนะนำเล่มสีเหลืองๆส้มๆค่า เรื่องเฉลยไม่ตรงกันต้องวิเคราะห์เองละมั้งนะ อย่าไปเชื่อพวกเชื่อมโยงในหนังสือมากนะ มันดูประหลาดเกินไป

เล่มส้มของเดอะบุ๊ค อะดี

แต่ทำไมบางคนไม่อ่านกลับได้คะแนนเยอะกันจัง  เหนมาหลายคนละ  ;)  ;D

Offline Pl@wan**

• *
  • 130
  • 1
มันมีกี่เล่ม พี่ซื้อหมดเลยน้อง
แต่

เฉลยไม่ตรงกันซักเล่มม  :'( :'(

ฝึกเยอะๆนะน้องงง มันช่วยได้จริงๆ :)