Docchula Community

เรียนหมอคนนี่มีผ่าสัตว์มั้ยคะ

ตาล

คืออยากเรียนหมอมากๆๆค่ะ ตอนนี้จาขึ้น ม5 แล้วค่ะ

คือมีปัญหานิดหน่อยค่ะ = =" คือเป็นคนกลัวพวกแมลง หนอน และสัตว์เลื้อยคลานมากๆๆเลยค่ะ ><"

แล้วมีคนล้อว่าถ้ากลัวแบบนี้จาเรียนหมอไหวมั้ยเนี่ย (ฟังพูดแบบนี้แล้วกลุ้มค่ะ)  :o

เลยอยากรู้ว่าเรียนแพทย์ไม่ใช่สัตว์แพทย์เนี่ยจะมีผ่าพวกหนอน แมลง หรือ จิ้งจก ตุ๊กแกมั้ยคะ

ถ้าไม่มีจะได้ไปบอกคนอื่นให้เข้าใจซะใหม่  ขอบคุณค่ะ!!

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
ไ่ม่มีหรอกครับ
(ถ้ามีก็คงจะซวย เพราะพี่ก็กลัวเหมือนกัน)

ถ้ามีคงมีช่วงม.ปลายล่ะ  แต่โรงเรียนพี่ไม่มีอ่ะ
พี่ไม่เคยผ่าอะไรมาก่อนเลย โผล่มาก็เริ่มผ่าอาจารย์ใหญ่เลยล่ะ  :P

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline 125 66

• 3244
  • 64
อืมม

หลักสูตรเก่ามีผ่ากบและน้องหมาครับ
ปลักสูตรใหม่ ไม่มีผ่ากบ ส่วนน้องหมา---ให้ดูวิดีโอแทนครับ
สรุปว่ามีแต่ผ่าอาจารย์ใหญ่

ส่วนที่ถามว่ากลัวหนอนเรียนได้ไหม

เพื่อนพี่กลัวหนอนมาก ตอนนี้จบปี 3 แล้ว
ก็จะเจอหนอนบ้าง ตามสไลด์ powerpoint ที่เรียน
เพื่อนพี่ก็จะเบือนหน้าหนี
(อ่อ และก็เจอหนอนตอนไปร้องเกะ เพลง "ฝืน" ด้วยคับ หุๆ)

ส่วนกิ้งกือ มีเดินบ้างตามที่ต่างๆในคณะ
สมัยก่อนมีลานที่กิ้งกือเยอะมาก พี่ๆเรียกกันว่าลานกิ้งกือ
ตอนนี้ลานนี้ถมไปแล้วครับ

ตุ๊กแก ยังไม่เคยเจอนะ