Docchula Community

ขอถามอีกที .. เรื่องเรียนค่ะ - -

อยากรู้ *

ขอโทษนะคะพี่ ที่ถามคำถามซ้ำซาก
แต่ว่า .. อยากได้คำตอบเคลียร์ๆเลยอ่ะค่ะ - -"
แบบว่า เลข เรียน Ent ที่ไหนดีคะ ? ตอนนี้อยู่ม.5 จะขึ้น 6 แล้วค่ะ
พี่โอ๋ โอพลัส เวิร์คมั้ย ?
สำหรับคนที่อ่อนเลขมากๆๆๆๆๆอ่ะค่ะ
( แบบ ตั้งแต่ขึ้นมอปลายมา ไม่เคยได้ 3 - - )

หรือว่า ทิ้งมันเลยดี ? - -

แล้วถ้ามีพื้นฐานอังกฤษค่อนข้างดีแล้วเนี่ย
เรียนตะลุยโจทย์เลยดีมั้ยคะ ?
หรือเรียนคอร์สเอ็นท์ดี ที่ไหนดีคะ ?

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะพี่ๆ กลุ้มใจมากกกก
โดยเฉพาะ เลข มันไม่ไหวเลยจริงๆพี่
ไม่เข้าใจ ไม่รู้เรื่องเลย T^T

เอาไว้อาจจะมีมาถามในกระทู้นีอีกทีนะคะ
ขอบคุณก่อนล่วงหน้าค่ะ : )

Mink64

:-[  ไหนๆก็ไหนๆ เอาตั้งแต่ ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ เลข ไย สังคม อังกิด พฐแพทย์ไปเลยค่ะ =w=

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ตอนสอบเข้าห้ามทิ้งเลขเด็ดขาดด!! =[]=!

โอพลัสพี่ก็ไม่เคยเรียนอ่ะ รอคนเคยเรียนมาบอกว่าเป็นไงละกัน

จริง ๆ พี่ไม่เคยเรียนพิเศษเลขอ่ะ คงให้คำแนะนำไรไม่ได้มาก

เลขทั้งชีวิตเรียนแค่คอร์สเอนท์กับ อ.J ซึ่งพี่คิดว่าไม่เวิร์คเท่าไร - -*
« Last Edit: February 06, 2009, 10:42:01 pm by KiaGz!~ »

Offline PkMn Trainer Chuck

• *
  • 3470
  • 18
  • Gotta Catch 'em ALL
    • My Facebook อ่ะคับ
เลข อ.อรรณพก็โอนะคับ

เอิ่ม พื้นฐานแพทย์นี่คือต้องเรียนจริงๆ เหรอ?

My Shadows are The Only Things Besides Me.

.........

สรุปว่าเรียนหมอนี่ยังต้องใช้เลขอยุ่เหรอคะ เริ่มงง ทำไมบางคนบอกไม่ใช้

• 5587
  • 74
จุฬาไม่เรียนเลขเป็นตัวเป็นตน มหิดลเรียนแคลคูลัสกับสถิติ 1 คอร์ส - -"

แต่ตอนสอบเข้ามันเลขคิดคะแนนถึง 14% จึงบอกว่าอย่าทิ้งเด็ดขาด = ="

Offline 125 66

• 3244
  • 64
แบบว่า เลข เรียน Ent ที่ไหนดีคะ ? ตอนนี้อยู่ม.5 จะขึ้น 6 แล้วค่ะ
พี่โอ๋ โอพลัส เวิร์คมั้ย ?
---พี่ไม่เคยเรียนพี่โอ๋นะ พี่เรียนเอเอ็นเอส อาจารย์สมจิต ก็โอเคอยู่

แล้วถ้ามีพื้นฐานอังกฤษค่อนข้างดีแล้วเนี่ย
เรียนตะลุยโจทย์เลยดีมั้ยคะ ?
หรือเรียนคอร์สเอ็นท์ดี ที่ไหนดีคะ ?
---แล้วแต่ครับ พี่ไม่เรียน เพื่อนพี่เรียนเอ็นคอนเส็ป ไม่ก็ครูสมศรีอะ

เลข แล้วแต่ละกันครับ
เข้ามาในคณะ ได้ใช้อีกทีตอนปี 3 ก็เป็นสถิติทั่วไปเพื่อนงานวิจัย
ไม่ได้แตะแคลคูลัสเลย
แต่ถึงอย่างนั้น ทิ้งเลขไม่ได้หรอก เพราะมันคือส่วนนึง ของตั๋วเข้าเรียนคณะเรา

.........

จุฬาไม่เรียนเลขเป็นตัวเป็นตน มหิดลเรียนแคลคูลัสกับสถิติ 1 คอร์ส - -"

แต่ตอนสอบเข้ามันเลขคิดคะแนนถึง 14% จึงบอกว่าอย่าทิ้งเด็ดขาด = ="

ขอบคุณค่า...เพราะหนูติดเเล้ว  :)

• 5587
  • 74

ขอบคุณค่า...เพราะหนูติดเเล้ว  :)
งืมม์ นี่คือน้องลลิตา สงวนดีกุลป่ะครับ ?  :)
« Last Edit: February 10, 2009, 07:11:51 pm by KiaGz!~ »

.........

ใช่ๆๆ

เปนน้องพี่โป้งอ่า  :) (พี่โป้งให้มาบอก5555+)

ยินดีทีได้รุจักค่ะ